Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
caothu meo

lỗi bắt điểm lệnh OS (osnap settings...)

Các bài được khuyến nghị

trước dây e dùng cad 2007 rồi khi cài lại win và cũng cài lại cad 2007 thì lệnh os (osnap settings..) trong cad ko dùng đc nữa...nên e không chọn đc các kiểu bắt điểm mình nuốn....ko biết tn? các anh chị có ai biết trường hợp này chỉ dùm e vs, e cảm ơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

trước dây e dùng cad 2007 rồi khi cài lại win và cũng cài lại cad 2007 thì lệnh os (osnap settings..) trong cad ko dùng đc nữa...nên e không chọn đc các kiểu bắt điểm mình nuốn....ko biết tn? các anh chị có ai biết trường hợp này chỉ dùm e vs, e cảm ơn !

Lệnh OS không dùng đc hay chức năng truy bắt điểm không dùng được vậy bạn, hay cả 2. mà khi không dùng được CAD có thông báo gì không?. bạn thử bật OS bằng cách khác xem : giữ Shift + pick phải chuột, pick phải chuột vào thẻ OSNAP xem,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh OS không dùng đc hay chức năng truy bắt điểm không dùng được vậy bạn, hay cả 2. mà khi không dùng được CAD có thông báo gì không?. bạn thử bật OS bằng cách khác xem : giữ Shift + pick phải chuột, pick phải chuột vào thẻ OSNAP xem,...

dạ vẫn bắt điểm được ở điểm đầu đường line, còn lệnh OS e mở bằng mọi cách rùi mà ko đc.....

mở lệnh thì CAD thông báo là Unknown command "2". Press F1 for help.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dạ vẫn bắt điểm được ở điểm đầu đường line, còn lệnh OS e mở bằng mọi cách rùi mà ko đc.....

mở lệnh thì CAD thông báo là Unknown command "2". Press F1 for help.

Unknown command "OSNAP". Press F1 for help. -> phải thế này mới đúng chứ nhỉ. thế bạn thử resets lại CAD (gõ OP -> chọn thẻ Profiles -> Resets) xem nhé.trong khi chờ đợi câu trả lời.

(biện pháp tạm thời, bạn paste vào Command : (setvar "osmode" 16383)

-> sau đó vào Options -> thẻ Drafting -> ở mục AutoSnap settings bạn pick vào lựa chọn Marker -> OK)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu tất cả các phương án đều ko dc sao chúng ta ko thử cài lại win lần nữa nhỉ :D hoặc là bạn tải lại bản cad mới đi, so với thời gian hỏi và chờ để nhận câu hỏi thì sẽ tiết kiệm dc kha khá đấy ^^ ( và tôi biết dc suy nghĩ trong đầu bạn là: nói thế thà tao vạch đầu gối ra hỏi còn hơn =)) )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo