Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
kynamkien

cho em hỏi vét hữu cơ và đánh cấp

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm tới chỗ vét bùn hữu cơ và đánh cấp

Em không biết là nếu trắc ngang có cả vét bùn hữu cơ và đánh cấp thì mình sẽ vét bùn trước hay là đánh cấp trước các bác nhỉ? Hay làm cái nào trước cũng vậy cả nhi, vì mục đích là tính khối lượng đào đắp thôi mà

Không biết ngoài thực tế nó sẽ làm như thế nào nữa hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em đang làm tới chỗ vét bùn hữu cơ và đánh cấp

Em không biết là nếu trắc ngang có cả vét bùn hữu cơ và đánh cấp thì mình sẽ vét bùn trước hay là đánh cấp trước các bác nhỉ? Hay làm cái nào trước cũng vậy cả nhi, vì mục đích là tính khối lượng đào đắp thôi mà

Không biết ngoài thực tế nó sẽ làm như thế nào nữa hic

Đúng ra là phải vét bùn trước rồi đánh cấp sau, nhưng đôi khi người ta chỉ đánh cấp thôi ko vét bùn nữa vì khi đánh cấp cũng có thể lạo bỏ lớp đất hữu cơ phía trên rồi.( bạn phải hiểu rõ mục đích của mỗi công vc là gì. Vét bùn là loại bỏ lớp đất phía trên ko đủ cường độ, còn đánh cấp là giúp lớp đất đắp phía trên ko bị trượt do độ dốc ngang thiên nhiên lớn) tốt nhất bạn cứ làm cả hai đi,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như thực tế thì trắc ngang với độ dốc nhỏ 20% thì vét bùn còn lớn 20% và hình như là nhỏ 50% là đánh cấp, còn lớn hơn 50% thì dùng kè. Chứ vừa vét bùn vừa đánh cấp bạn tình KL chắc sai đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo