Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
dr_quan

Các bạn cho mình hỏi về linetype scale?

Các bài được khuyến nghị

dr_quan    1

MÌnh vẽ tỷ lệ 1:1, mình vẽ đối tượng bằng nét đứt với kích thước 10000x5000mm, sau khi zoom hết cỡ mình không thấy nét đứt đâu cả, mình mới dùng cách sửa linetype scale cho tơ hơn khoảng 50 lần sau đó zoom mình mới thấy. Vậy các bạn cho mình hỏi có cách nào hay hơn mà không phải dung linetype scale không? hay nếu dùng linetype scale thì làm sao để khi vẽ nhiều nét đứt mà tất cả đều hiện ra nét đứt khi zoom tránh trường hợp mà cứ mỗi lần vẽ lại phải thay đổi linetype scale. Cảm ơn bạn nhiều! Thân.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hiệu chình linetype scale là điều bắt buộc phải làm rồi bạn à. Công ty mình thì tùy thuộc vào từng công ty. Cty mình thì quy định khung A1 tỉ lệ 1:1 thì linetype scale là 5, cứ thế mà nhân lên theo tỉ lệ bản vẽ.Khi in ra thì tất cả sẽ giống nhau cho dù tỉ lệ là bao nhiêu đi chăng nưa.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo