Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyen song toan

Em cần giúp vẽ tay vịn cầu thang

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người,

Em dang vẽ cái tay vịn cầu thang trong CAD 3D, thì gặp tình huống sau: Đầu tiên em vẽ đường tâm bằng 3dpoly trước, rùi sau đó extrude/sweep nó ra theo hình vuông,. NHƯNG vấn đề là sau khi extrude xong, khúc đầu của tay vịn thì đúng ý em , nhưng khúc sau (cái khúc tay vịn lúc lên mấy nấc thang sau cùng, thì cái hình vuông e sweep/extrude nó bắt đầu xiên xiên, vẹo vẹo, trông rất kỳ :(

Vây nên, mọi người giúp em làm sao cho cái tay vin cầu thang nó ngay ngắn từ đầu đến cuối ạ.

Attach là cầu thang em vẽ, chú y cái tay vịn cầu thang lúc đầu và lúc lên cao, nó bắt đầu xiên xiên vẹo vẹo :(

http://www.cadviet.com/upfiles/3/110141_cau_thang.dwg

Em cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

@hientv86: cám ơn bạn, nhìn cũng tương đối rùi, ko tùm lum như cái của mih :D. Bạn hướng dẫn cho mình làm sao để vẽ được giống bạn ko ???. Ngoài lề chút, cái file mih đưa bạn, cái ucs nó hơi kỳ kỳ, + cái hình nó màu xanh trong (cái này là do mih copy từ file CAd khác ra), làm thế nào bạn chỉnh là cho nó bình thường được vậy (cái ucs bình thường và cái hình trở lại màu xám đen) ???

Thanks bạn nhiều nhé :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@hientv86: cám ơn bạn, nhìn cũng tương đối rùi, ko tùm lum như cái của mih :D. Bạn hướng dẫn cho mình làm sao để vẽ được giống bạn ko ???. Ngoài lề chút, cái file mih đưa bạn, cái ucs nó hơi kỳ kỳ, + cái hình nó màu xanh trong (cái này là do mih copy từ file CAd khác ra), làm thế nào bạn chỉnh là cho nó bình thường được vậy (cái ucs bình thường và cái hình trở lại màu xám đen) ???

Thanks bạn nhiều nhé :D

-cái ucs thì mở công cụ view lên rồi chọn các góc nhìn,còn màu thì bạn vô option ,ở phần display chọn color rồi chỉnh màu mìh thích thôi

-Còn cái tay vịn thì mình vẽ cái profile rồi array theo path khoảng chục cái .. (cad 2012) tại cái hình xoắn nhiều nên phải array ra rồi sau đó loft lại vậy là xong

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo