Đến nội dung

Hình ảnh

Lỗi dim trong cad 2013 chưa cao thủ nào giúp được

• Please log in to reply
21 replies to this topic

#21 tranthach.vtv.vn@gmail.com

tranthach.vtv.vn@gmail.com

biết vẽ arc

• 46 Bài viết
Điểm đánh giá: -3 (bình thường)

Đã gửi 21 September 2014 - 09:27 AM

em bị lỗi dim nó cứ hiện ra dấu (!) mặc dù đã diệt virut bằng AutoCad BF Master V4.2 và khi mở các bản vẽ khác trên cad 2013 thì không bị.Mỗi bản này bị thôi.thanks51807_untitled111.png

Bạn có File CAD của ảnh trên, có cả khung tên đó Bạn ?! Bạn cho mình xin file cad của ảnh trên nhé. Email: tranthach05@gmail.com

• 0

126268_chukyt.jpg

#22 tanhv

tanhv

biết vẽ circle

• 36 Bài viết
Điểm đánh giá: 1 (bình thường)

Đã gửi 09 May 2015 - 10:04 AM

hào cả nhà.

Việc bổ sung tính năng annotation vào các bản cad đời cao thực sự rất hữu ích. Người sử dụng chỉ cần set 1 Dim style rồi đến tỷ lệ nào cần thì thay đổi annotation là ok. Tuy nhiên, khi sử dụng vào thực tế thì xuất hiện vấn đề như thế này.

1/ Các annotation tự động nhảy loạn xạ. Đầu tiên bạn vẽ 1 đối tượng với tỷ lệ 1/50... thay đổi annotation 1/50 rồi chạy dim. Tiếp đó vẽ đối tượng 1/10, thay đổi annotation thành 1/10 rồi chạy dim. Tuy nhiên, viẹc này có thể làm các annotation nhảy loạn lên và có khi, sau khi thay đổi anno thì cái 1/50 ban đầu cũng bị nhảy thành 1/10 về sau. Có cách nào để fix hay khóa các đối tượng anno khác nhau lại không?

2/ Bản vẽ trở nên nặng bất thường: bản vẽ với dung lượng khoảng 10 layout có thể lên tới 11mb. tuy nhiên đó không phải là vấn đề mà vấn đề là mỗi lần save hay mở cực kỳ mất thời gian, khoảng 2 phút đơ...(kiểu như bị lỗi). Mình thử xóa toàn bộ dim đi, bản vẽ giảm dung lượng về 1,8mb và save mất khoảng 2 giây.

Mình dùng cad 2014 và không hiểu là nó có bị lỗi gì hay không. Có ai có cao kiến gì thì đóng góp nhé. Theo khảo sát của mình thì anh em đều bị thế.. Và nếu thế thì chẳng nhẽ annotation là không thực sự hay ho gì...?

Chờ hồi âm cả nhà

Bạn nói rất đứng, mình cũng gặp phải tình trạng như vậy. K tìm ra cách giải quyết. Có cao thủ nào ý kiến k???
  • 0