Đến nội dung

Hình ảnh
- - - - -

[Yêu cầu ] Lisp Tự Động Phát Sinh Vùng Chọn Theo " UCS ảo "

• Please log in to reply
24 replies to this topic

#21 NTD

NTD

biết lệnh rotate

• 135 Bài viết
Điểm đánh giá: 11 (tàm tạm)

Đã gửi 16 July 2012 - 03:06 PM

E đồng ý với bác Tue!
Phải công nhận đọc lại những CM của NTD em thấy hơi bị sốc ^^
- Tất cả đồng nghiệp & bạn bè anh em trong cty tôi đều kêu nghe tôi phát biểu là sốc nhất là khi họp :D
Ở trên cadviet phần đông là KST, và cũng một phần không nhỏ không phải là KTS, Nếu em là KTS em cũng sẽ tự hào mình là KTS, nhưng em không cần phải giới thiệu em là KTS mọi lúc mọi nơi, vì sao ư? vì đơn giản em đang suy nghĩ theo cách nghĩ của "một thằng thợ vẽ". Nói để biết là trên cadviet chac cung co nhiều bác lam nghề như em. có bác có tuổi đời có lẽ cũng có cháu gọi bằng ông rồi.
- Chăc chú sinh năm 8x đúng ko , nên mới nghĩ mình là thợ vẽ đúng ko , ko nên nghĩ vậy chút nào . Bỏi nghĩ thế lâu lâu là mất hết tự tin dẫn đến ko chịu khó thậm chí là dũng cảm đứng ra gách vác công việc trong 1 tập thể 1 cty . Cứ đặt địa vị mình là sếp xem có muốn chọn 1 KTS tốt nghiêp bằng giỏi mà lúc nào cũng nghĩ mình là thằng thợ vẽ thôi làm KTS chủ trì 1 dự án ko ? , Họp nội bộ cty ko dám đứng lên bảo vệ quan điêm hay PA của mình , ko dám bật lại cả đòng nghiệp hay cả sếp thậm chí là ko dám phát biểu nữa thì ....hèn vãi . Thế thì di họp với CĐT với các ban nghành trên sở thì ngọng lưỡi lại à . Để cả cty đi hầu CĐT & cấp quản lý ư ? Tai sao ko suy nghĩ manh mẽ lên . Tư duy của chú đâu phải xoàng ,còn trẻ mà ít ra hơn hẳn anh về Lisp rồi sao thiếu tự tin thế hả trời
Nếu bạn NTD gọi "mấy chú" và xưng "anh" thì em hơi ái ngại!
- Anh sinh năm 78 . Anh chỉ nói với mấy chú 8x đang coi mình là thợ vẽ , rụt rè ko dám nhận mình là KTS vì anh hơn tuổi đời tuổi nghề xưng hô vậy có sao ko ?

• 0

#22 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5682 Bài viết
Điểm đánh giá: 2605 (tuyệt vời)

Đã gửi 16 July 2012 - 03:52 PM

- Còn theo em thì mọi người không nên tán những chuyện ngoài chuyên môn ở box này ^^

@NTD : 1 ví dụ để thấy yêu cầu k có gì là khó khăn - hoàn toàn có thể thêm các option vào cho nó :

(defun c:ssc(/ get-points)
(defun get-points (/ p pt)
(setq p (getpoint "\nChon diem goc :"))
(while (setq pt (getpoint p "\nCac diem tham chieu :"))
(setq *ss-list* (cons pt *ss-list*))
)
(setq *ss-list* (mapcar '(lambda(x)(mapcar '- x p)) *ss-list*))
)
(or *ss-list* (get-points))
(princ "\nChon doi tuong bang phuong thuc cross :")
(setq ss (ssget "c" (setq p1 (getpoint "\np1"))(setq p2(getcorner p1 "\np2"))))
(command "zoom" "e")
(setq lst (mapcar '(lambda(x)(ssget "c" (mapcar '+ p1 x)(mapcar '+ p2 x))) *ss-list*))
(command "zoom" "p")
(sssetfirst nil (acet-ss-union (cons ss lst)))
(princ)
)

• 1

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC

#23 NTD

NTD

biết lệnh rotate

• 135 Bài viết

Đã gửi 16 July 2012 - 04:47 PM

- Còn theo em thì mọi người không nên tán những chuyện ngoài chuyên môn ở box này ^^

@NTD : 1 ví dụ để thấy yêu cầu k có gì là khó khăn - hoàn toàn có thể thêm các option vào cho nó :

Anh đang ngồi chế cái Lisp kia của lp_hai thì chú đã viết xong cái Lisp này , code của chú khác hẳn thâm chí là còn thông minh hơn nhiều khi cho phép CAD lưu lại các UCS ảo các điểm tham chiếu để lần sau tiêp tuc sủ dụng ko cần chon lại , quá đỉnh , Nhưng đỉnh quá nên chú quên luôn chế độ cho reset lại hay chỉnh sửa thêm bớt các UCS ảo các điểm tham chiếu , phải tăt File đi nó mới tự reset.
Thôi anh chốt rồi ! anh cắp sách theo học chú 1 lớp Lisp sắp tới , mắc kệ VBA của bác Hoành bác Hướng , VBA tính sau . Anh có bao nhiêu ý tưởng về Lisp thế này mà cứ đi yêu càu mãi trên này vừa mất thòi gian vừa ko đặt hêt đc sự mãn nguyện 100%, ko tự sướng đc là khổ thế đấy :D .
Sọan giáo trình nhanh lên em ơi , mong lớp của em mở vào buổi tối
  • 0

#24 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5682 Bài viết
Điểm đánh giá: 2605 (tuyệt vời)

Đã gửi 16 July 2012 - 05:14 PM

Biến *ss-list* là nơi chứa các list này - nó là biến toàn cục nên có thể dùng cho lần sau. Bác có thể tự thêm lựa chọn xóa nó trong thân hàm - hoặc viết thêm lệnh bên ngoài với nội dung là (setq *ss-list* nil). Cái này e chỉ làm ví dụ thôi - và tưởng không cần phải thuyết trình ^^
  • 0

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC

#25 NTD

NTD

biết lệnh rotate

• 135 Bài viết

Đã gửi 16 July 2012 - 06:59 PM

Biến *ss-list* là nơi chứa các list này - nó là biến toàn cục nên có thể dùng cho lần sau. Bác có thể tự thêm lựa chọn xóa nó trong thân hàm - hoặc viết thêm lệnh bên ngoài với nội dung là (setq *ss-list* nil). Cái này e chỉ làm ví dụ thôi - và tưởng không cần phải thuyết trình ^^

Anh mà biết đc thế thì ng khác như anh cũng biết đc thôi ==> chú mở lớp ra ngồi 1 mình nha :D . Để tối về nhà anh thử xem
  • 0