Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
khuyennd81

chia nhiều đối tượng làm 2 bằng 1 đường cắt

Các bài được khuyến nghị

Chao các bác! em co vấn đề này đwa ra thảo luận xem bác nào có cao kiến gì ko: em muốn chia nhiều đối twợng (ví dụ như các đường đồng mức) thanh 2 đối tương bằng 1 đ][ngf cắt qua (vi dụ như line) thương em phai làm theo 2 cách thủ công:

1. copy chung ra lam 2 phần rồi extrim chúng 1 bên trái, 1 bên phải rồi move ghép 2 phần voí nhau. nhưng voi ban ve nang công việc này vất vả hay lỗi.

2 dùng lệnh BR rồi bát điểm giao nhau 2 lần. nhwng cách nay thủ công lâu lắn.

Vây các bác có PP nào nhanh hơn không! thanhks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chao các bác! em co vấn đề này đwa ra thảo luận xem bác nào có cao kiến gì ko: em muốn chia nhiều đối twợng (ví dụ như các đường đồng mức) thanh 2 đối tương bằng 1 đ][ngf cắt qua (vi dụ như line) thương em phai làm theo 2 cách thủ công:

1. copy chung ra lam 2 phần rồi extrim chúng 1 bên trái, 1 bên phải rồi move ghép 2 phần voí nhau. nhưng voi ban ve nang công việc này vất vả hay lỗi.

2 dùng lệnh BR rồi bát điểm giao nhau 2 lần. nhwng cách nay thủ công lâu lắn.

Vây các bác có PP nào nhanh hơn không! thanhks

Đường ĐM là đuờng có elevation bạn muốn chia dzạy để làm gì ????????? Chưa hiểu ý bạn ???? Ko thể giúp đuợc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đường ĐM là đuờng có elevation bạn muốn chia dzạy để làm gì ????????? Chưa hiểu ý bạn ???? Ko thể giúp đuợc

Khi vẽ đạt công trình lên mặt đất tự nhiên các đường đồng mức bị công trình đè lên bọn em ko xoá mà thường ẩn (hoặc nét đứt) để phục vụ tính khối lưng. để tách 2 phần nét đứt và nét liền đường đồng mức thì phải chia làm 2 đối tượng khác nhau lên phải vất vả bác ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khi vẽ đạt công trình lên mặt đất tự nhiên các đường đồng mức bị công trình đè lên bọn em ko xoá mà thường ẩn (hoặc nét đứt) để phục vụ tính khối lưng. để tách 2 phần nét đứt và nét liền đường đồng mức thì phải chia làm 2 đối tượng khác nhau lên phải vất vả bác ạ!

Theo anh nên dùng wipeout để che rất là khoẻ , các đưòng này bị công trình che đi cần gì thể hiện nét đứt cho nó rối

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo anh nên dùng wipeout để che rất là khoẻ , các đưòng này bị công trình che đi cần gì thể hiện nét đứt cho nó rối

Em cũng thường làm thế nhưng nhiều lúc cũng bất tiện. các bac xem có cách nào ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo