Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lê nguyễn

cách khắc phục lệnh EXTRIM

Các bài được khuyến nghị

Lệnh này trong bộ express, bạn chưa cài nên cad không hiểu?Khi cài cad đến đoạn tick vào libri và express thi tick cả vào express khi đó sẽ dùng được

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chào các anh ạ ! tình hình em còn quá gà sử dụng card ại ! xem mấy lệnh này em chẳng biết ưngd dụng ! mặc dù đã autocard 2010 của em có lệnh này . khổ lỗi là em ko biết sử dụng ạ ! 
có anh nào biết có thể chỉ các bước sử dụng extrim đc không ạ !
vd như em muốn xuất một đối tượng nhỏ để phóng lớn để dễ hiểu, chú thíc phần tử ấy thì làm các bươc như thế nào ạ ! thanks các anh nhiều ạ !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các anh ạ ! tình hình em còn quá gà sử dụng card ại ! xem mấy lệnh này em chẳng biết ưngd dụng ! mặc dù đã autocard 2010 của em có lệnh này . khổ lỗi là em ko biết sử dụng ạ ! 

có anh nào biết có thể chỉ các bước sử dụng extrim đc không ạ !

vd như em muốn xuất một đối tượng nhỏ để phóng lớn để dễ hiểu, chú thíc phần tử ấy thì làm các bươc như thế nào ạ ! thanks các anh nhiều ạ !

Hề hề hề,

Lệnh extrim dùng để trim các đoạn trong hay ngoài một biên dang nhất định. Nó chả phải dùng để xuất bản vẽ đâu nhé.

Việc bạn cần có nhẽ chỉ cần chơi kiểu chuối một tí là Ok chứ lệnh liệc gì cho nó mệt. Copy vùng muốn xuất ra một chỗ rồi scale nó lên, thoải mái mà chú với thích. Sau đó dùng layout để xuất thì bản vẽ nào chả dùng dược....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nói rõ coi nào pro oi

Chỉ cần biết tên rồi tự mầy mò là ra hết, anh còn chần chừ gì nữa mà không gõ lệnh rồi làm thử xem???

Gõ lệnh >>> chọn đường bao >>> bấm chuột ra bên ngoài thì nó sẽ xóa hết hình  bên ngoài và giữ lại phần bên trong và ngược lại. Muốn phóng to thu nhỏ dùng lệnh scale...

Còn đây là hình minh hoạ trim phần bên ngoài giữ lại phần bên trong:

Command: EXTRIM

Pick a POLYLINE, LINE, CIRCLE, ARC, ELLIPSE, IMAGE or TEXT for cutting edge...1 found

Command:

Specify the side to trim on:

Command:  EXTRIM

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay