Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tqcuonguct

[Yêu cầu] Lisp giúp miror đường kích thước mà giữ nguyên hình dạng

Các bài được khuyến nghị

110388_untitled.pngChào mọi người trong diễn đàn. Trong lúc làm việc với cad mình rất hay gặp vấn đề như sau: Lúc ghi kích thước (chẳng hạn ghi bước thép) do có nhiều kích thước nhỏ liền nhau nên các text kích thước nó bị đè lên nhau. Khi đó mình phải di chuyển vị trí các text này bằng thủ công để nhìn thấy hết chúng. Nhưng sau khi điểu chỉnh vị trí text trên đường kích thước mà mirror nó thì không giữ được vị trí đó nữa, các text lại nhảy tùm lum hết cả. Thông thường gặp trường hợp này mình lại ngồi sửa lần nữa rất mất thời gian.

Mong các bác ở diễn đàn có cái lisp nào giải quyết được vấn đề này thỉ chia sẻ để mọi người cùng học hỏi nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

110388_untitled.pngChào mọi người trong diễn đàn. Trong lúc làm việc với cad mình rất hay gặp vấn đề như sau: Lúc ghi kích thước (chẳng hạn ghi bước thép) do có nhiều kích thước nhỏ liền nhau nên các text kích thước nó bị đè lên nhau. Khi đó mình phải di chuyển vị trí các text này bằng thủ công để nhìn thấy hết chúng. Nhưng sau khi điểu chỉnh vị trí text trên đường kích thước mà mirror nó thì không giữ được vị trí đó nữa, các text lại nhảy tùm lum hết cả. Thông thường gặp trường hợp này mình lại ngồi sửa lần nữa rất mất thời gian.

Mong các bác ở diễn đàn có cái lisp nào giải quyết được vấn đề này thỉ chia sẻ để mọi người cùng học hỏi nhé

Cái này tương đương với việc cắt chân dim thôi.

Trên diễn đàn đã có rồi. Bạn tìm kiếm Lisp và sử dụng nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là 1 link mà bác Tue_NV giới thiệu (tôi chưa dùng nên không biết thế nào), ở bài #19. Có mỗi việc search mà bạn cũng không làm nỗi!!!

http://www.cadviet.c...showtopic=30603

Cảm ơn bác Ha, Em có tìm rồi nhưng chưa thấy đoạn lisp giống yêu cầu của chủ topic (em thấy cũng hay) nên mới mạn phép hỏi thêm các bác thôi. Đoạn lisp trong đường link bác đưa chỉ cắt chân dim cho thẳng hàng thôi ạ. còn phần chữ khi miror bị nhảy lung tung thì vẫn không được. Em thấy chủ topic này chủ yếu quan tâm đến đoạn textdim bị nhảy sau khi mirror đường dim đấy ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo