Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
CUONG20051982

[Yêu cầu] Lisp chuyển Font12 sang TCVN-3 hay UNICODE

Các bài được khuyến nghị

Nhờ các bác viết giùm lisp chuyển Font12 có đuôi .SHX với bảng mã tương ứng như sau:

a/m = â

a/w = ă

o/m = ô

e/m = ê

/] = ư

/[ = ơ

/} = Ư

/{ = Ơ

......

Sang TCVN-3 hay UNICODE giúp em với!

-P/S: Nếu bác nào có cái lisp chuyển đổi tất cả các Font về TCVN-3 hay UNICODE thì cho em xin nhé! Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Doan Van Ha    2.676

Không biết forum đã có lisp chuyển chưa, chứ viết cái này là hơi tốn mực chứ chẳng chơi.

Với lại, muốn chuyển qua VNI hoặc TCVN3 thì bạn phải liệt kê hết tất cả các ký tự cần chuyển, chứ chẳng phải chỉ có 8 ký tự như bạn ghi đâu.

Có tất cả tầm 100 ký tự lận bạn à!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tien2005    97

Tiếng Việt của chúng ta nghèo nàn qua vậy Bạn, chữ HOA chữ thường rồi các dấu nữa (khoảng 7x chữ) font chữ đó đâu, cách bỏ dấu như thế nào.

Mọi người có muốn giúp cũng không được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không biết forum đã có lisp chuyển chưa, chứ viết cái này là hơi tốn mực chứ chẳng chơi.

Với lại, muốn chuyển qua VNI hoặc TCVN3 thì bạn phải liệt kê hết tất cả các ký tự cần chuyển, chứ chẳng phải chỉ có 8 ký tự như bạn ghi đâu.

Có tất cả tầm 100 ký tự lận bạn à!

Những kí tự em viết ra đó là có mã nhập khác thông thường thôi còn các kí tự khác thì nó không có gì khác cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Doan Van Ha    2.676

Ví dụ:

"I/F" "I/S" "I/J" "I/R" "I/X" "A/W" "A/W/F" "A/W/S" "A/W/J" "A/W/R" "A/W/X" "/M" "/M/F" "/M/S" "/M/J" "/M/R" "/M/X" "/F" "/S" "/J" "/R" "/X" "/}" "/{" "/D"

......

Còn nếu font của bạn không phải là font xuyệc (/) thì bạn gởi bản vẽ lên xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ví dụ:

"I/F" "I/S" "I/J" "I/R" "I/X" "A/W" "A/W/F" "A/W/S" "A/W/J" "A/W/R" "A/W/X" "/M" "/M/F" "/M/S" "/M/J" "/M/R" "/M/X" "/F" "/S" "/J" "/R" "/X" "/}" "/{" "/D"

......

Còn nếu font của bạn không phải là font xuyệc (/) thì bạn gởi bản vẽ lên xem sao.

Ah đúng đó. phải có những mã đó nữa. Em quên mất. hi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn còn quên nhiều lắm! Tầm gần 100 chữ cơ.

Em cũng không nhớ rõ lắm nữa nhưng em thường nhập những mã đó. có khi em post cái font đó lên để các bác tiện xem.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/26898_font12.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo