Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
cadviettt

Chẹp chẹp lại lỗi về text

Các bài được khuyến nghị

Các bạn cho mình hỏi chút về vấn đề là:mình quen sử dụng lẹnh xóa E là quét đối tượng trước rồi E enter.mà sao một thời gian làm như thế lại không được mà nó bắt phải E trước rồi chọn đối tượng để xóa.tương tự với lẹnh CH cũng vậy,mình hay nháy đúp chuột là được giờ muốn dùng phải gõ lệnh CH.không biết là tại làm sao,ai biết chỉ mình với

Hình như 1 câu hỏi ở 2 nơi???

Bạn dùng lệnh PICKFIRST > 1 DBLCLKEDIT > ON.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cho em hỏi lỗi font chữ như hình sau: style của nó là TEXTCAODO thì nó hiện lỗi như hình bên dưới

ấn lệnh ST thì font nó như hình hai.

Nếu đổi lại style là standard thì nó lại hiện được. như hình 3 dùng lệnh st thì được như hình 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình 2 chỉ rõ cho bạn bệnh rồi đó, thiếu font vnsimplex.shx. Bnaj cài font này vô CAD, khởi động lại máy, chạy lại CAD.

Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Số là em cop được bản vẽ cad thấy font chữ mảnh đẹp lên mạng down được font "hoatbif.shx" nhưng không hiểu sao load về vẫn không hết lỗi font. Có bác nào bị như này mà có cách chữa không giúp em với.

Thanks cả nhà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ai giúp giải quyết vấn đề này với, ko hiểu sao giờ em ko chỉnh sửa chữ trong cad được nữa. bình thường chỉ cần click đúp vô là chỉnh sửa và thay đổi chữ được, giờ em click đúp vô mà nó cứ trơ trơ ra....chẳng làm gì được. em hay dùng lệnh t để viết chữ trong cad

help me

mình cũng bị như bạn,lên google tìm hoài mới thấy!bạn thay đổi giá trị này thành 1 là được nhé: PICKFIRST= 1 là được thôi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho TKK hỏi: khi mở flle thì bị lỗi như text như trong hình.

nhưng move, copy, hay xóa rồi undo lai thi hết. xong tắt mở lại thì "vũ như cẩn"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Font VNI- không có vấn đề gì. Có lẽ do lỗi render ban đầu. Bạn thử gõ RE lúc mới mở file lên. Do máy mình ko thấy lỗi gì nên thua.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẫn như cũ bạn ui, ko thấy lỗi. Bạn down file này về mở ra xem, nếu bị lỗi thì chắc chắn lỗi font hệ thống.

Cách xử lý khác: mở word, chọn font VNI-Helve-Condense, dán dòng mà bạn cho là lỗi vào word, save, close, open again... (phương án cô lập lỗi)

Nếu đã xoay trở hết cách mà chỉ bị lỗi khi mở cad thôi thì vấn đề dễ dàng rồi.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/110802_30944_qh_giao_thong_1model.pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks ban đã theo giúp mình, mình đã download ve và mở bằng Acrobat cua máy , khi hiện ra thì test ko bi lỗi.

cách cô lập lỗi mình cũng đã làm: mở Word chon font copy text từ cad dán vào vẫn bình thường.( kông biết đã như bạn hướng dẫn chua?)

nếu làm hết rồi bạn bảo, thì dể rồi là sao????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi sài unikey mừ, có cách nào ko cần sài vietkey mà đọc được không? và down ở đâu ( mìn sear nhưng hông thấy ) help me.Thânchào.

bạn có thể đưa cái bản vẽ bạn lên đây đc không , nếu đc mình sẽ chỉnh lại cho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay