Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tvkill

[yêu cầu] lisp vẽ đường tn theo line

Các bài được khuyến nghị

Còn lisp nào nữa ? Muốn viết lisp thì đầu vào đầu ra của bạn đâu ?? Lisp thì cũng chỉ đến thế thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không thích làm theo cách của bác Ketxu thì bạn có thể tạo 1 Linetype mới. Các bước thực hiện (bạn gõ lệnh và thực hiện theo dòng nhắc của CAD):

1. Lệnh MKSHAPE: tạo mẫu Linetype (như ảnh bạn post)

2. Lệnh SHAPE: chèn Shape vừa tạo vào bản vẽ

3. Lệnh MKLTYPE: tạo Linetype

4. Lệnh LT >>> Chọn Linetype vừa tạo làm Linetype hiện hành

OK!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không thích làm theo cách của bác Ketxu thì bạn có thể tạo 1 Linetype mới. Các bước thực hiện (bạn gõ lệnh và thực hiện theo dòng nhắc của CAD):

1. Lệnh MKSHAPE: tạo mẫu Linetype (như ảnh bạn post)

2. Lệnh SHAPE: chèn Shape vừa tạo vào bản vẽ

3. Lệnh MKLTYPE: tạo Linetype

4. Lệnh LT >>> Chọn Linetype vừa tạo làm Linetype hiện hành

OK!

Hề hề hề,

Dùng ltype coi chừng khi vẽ cái mặt đất tự nhiên nó lại chổng ngược lên giời thì hơi quá đáng đấy bác Autotay ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

OK bác!.

Nhiều lúc nó sẽ không theo mong muốn của mình. Nhưng được cái cũng tiện :D. Mà hình như dùng Measure cũng không chon được bên cần rải phải không bác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Nếu tạo được Linetype thì sẽ tiện cho các bạn hơn, vì nó là một đối tượng

- Nếu dùng measure thì phải biết cách đặt điểm chèn Block và cũng bất tiện hơn do số lượng block lớn

- Nếu dùng lisp rải đối tượng (CAD đời cũ) thì sẽ nhanh nhưng bị thiệt vì nó là các nhóm đối tượng rời rạc

- Nếu dùng lệnh Array theo Path (CAD đời mới) thì lợi hơn rất nhiều (vì có chức năng Associative và chỉnh sửa trực quan)

Quan trọng nhất vẫn là câu hỏi hời hợt của chủ Topic

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Còn lisp nào nữa ? Muốn viết lisp thì đầu vào đầu ra của bạn đâu ?? Lisp thì cũng chỉ đến thế thôi.

có lẽ ketu có ác cảm với thành viên tham gia diễn dàn nầy thì phải?mình vướng mắc thì mình mới hỏi chứ.

topic của mình thế quá rõ ràng rồi chi nữa.mình khồng am hiểu về lisp lắm nên nhờ các bro viết hộ thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có lẽ ketu có ác cảm với thành viên tham gia diễn dàn nầy thì phải?mình vướng mắc thì mình mới hỏi chứ.

topic của mình thế quá rõ ràng rồi chi nữa.mình khồng am hiểu về lisp lắm nên nhờ các bro viết hộ thôi.

Bạn đừng nói thế, ketxu là nhiệt tình nhất nhì cadviet mình rồi đó. lisp này nếu viết thì các bác như ketxu,tue_nv chắc done trong vòng 1 nốt nhạc thôi. Nhưng mình thấy vấn đề này làm linetype ổn hơn, ko nên lạm dụng lisp nhiều quá trong khi cad đã có các giải pháp tương đương.have fun ! :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bạn nhận xét đúng thì mình đã không bỏ thời gian trả lời những thắc mắc của bạn ở trên.

Yêu cầu của bạn rõ ràng ?? Bạn đọc nội quy ở dưới chữ ký mình nhé

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

don't like cho bạn cái, ketxu(không phải ketu) bạn vừa nhanh ẩu, vừa dựa dẫm hà, coi lại đóng góp diễn đàn của anh ấy đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình không phủ nhận các ý kiến cũng như các bài viết của ketxu .

Đầu vào : các dối tượng được rải(mặt đường tn)

Đầu ra: các đối tượng đó được rải theo theo line(pl,object)

như thế này bạn có viết có viết được không?không viết được thì mình nhờ các bro trong diễn dàn(ý tưởng của thành viên trước tiên có mục đich cho cá nhân mình sau đó là cho các bro trong diễn đàn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đừng nói thế, ketxu là nhiệt tình nhất nhì cadviet mình rồi đó. lisp này nếu viết thì các bác như ketxu,tue_nv chắc done trong vòng 1 nốt nhạc thôi. Nhưng mình thấy vấn đề này làm linetype ổn hơn, ko nên lạm dụng lisp nhiều quá trong khi cad đã có các giải pháp tương đương.have fun ! :)

Mình muốn thực hiên 1 cách nhanh và tốt nhất thôi.cám ơn ý kiến đóng góp của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tải file về.

Kich đôi file để setup.

Vào cad, load lisp trong ổ đỉa C. Tên file Dtn.lsp.

Tên lệnh là DTN.

(Cad2007 đó bạn nhé).

http://cadonline.duyxuyen.vn/modules.php?name=Files&go=view_file&lid=88

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Làm thế nào để bản vẽ hiểu linetype được tạo bởi mkshape khi copy từ máy này sang mới khác vậy các bạn? Mình tạo được linetype đường tụ nhiên, nhưng khi copy sang máy khác chỉ còn đường chấm đứt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo