Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
CUONG20051982

Stretch đối tượng là region?

Các bài được khuyến nghị

Mình không hiểu sao khi mình vẽ một rectangle xong khi stretch thấy không được mà nó lại move đi chỗ khác kiểm tra lại thì thấy đối tượng này bị chuyển đổi thành đối tượng region mà không hiểu tại sao. Mong các bạn giúp!

http://www.cadviet.c...6898_region.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không hiểu vì lý do gì mà bạn lại vẽ một rectangle mà thành đối tượng region. Mà với đối tượng region thì bạn không thể stretch được. Tôi chỉ biết một cach là chuyển region về thanh đối tượng polygon bằng lệnh Bo(boundary) rồi stretch.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không hiểu vì lý do gì mà bạn lại vẽ một rectangle mà thành đối tượng region. Mà với đối tượng region thì bạn không thể stretch được. Tôi chỉ biết một cach là chuyển region về thanh đối tượng polygon bằng lệnh Bo(boundary) rồi stretch.

Thanks bạn! mình cũng thấy lạ và không hiểu vì khi vẽ nó tự bị vậy. mà sau đó thử lại lại không bị. mà mình còn không biết là bình thường thì dùng lệnh nào để tạo được cái đối tượng region đó nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lý do bạn stretch mà hình chữ nhật lại move là do bạn đã chọn toàn bộ đối tượng, cách làm để có thể stretch được đó là bạn chọn 1 phần của đối tượng là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo