Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lephap89

khi các viewport lồng vào nhau,không vào được viewport trong

Các bài được khuyến nghị

lephap89    53

khi em tạo các viewport lồng vào nhau, sau đó dùng lệnh MS hoặc kích đúp để vào từng viewport thì lúc đầu vào viewport trong thì được nhưng khi vào viewport ngoài thì không vào được viewport trong nữa, pac nào biết thì bảo em với nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
VoHoan    8

khi em tạo các viewport lồng vào nhau, sau đó dùng lệnh MS hoặc kích đúp để vào từng viewport thì lúc đầu vào viewport trong thì được nhưng khi vào viewport ngoài thì không vào được viewport trong nữa, pac nào biết thì bảo em với nha

Thế thì bạn tách chúng ra đế vào các viewport riêng rồi trả lại vị trí cũ cho các VP đó là được mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lephap89    53

Thế thì bạn tách chúng ra đế vào các viewport riêng rồi trả lại vị trí cũ cho các VP đó là được mà.

cám ơn bác nha, thế thì em cũng biết rồi,nhưng mà thế thì mệt lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
VoHoan    8

cám ơn bác nha, thế thì em cũng biết rồi,nhưng mà thế thì mệt lắm

Muốn sửa VP nào thì đưa nó ra thôi, có gì mà mệt vậy, VP chắc = bao xi măng chăng? Có những cái đơn giản thế thì mình làm phức tạp nó lên làm gì?!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kncam    99

Thao tác:

1. Chọn viewport cần hiệu chỉnh.

2. Nhấn vào nút lệnh "Maximize Viewport" của thanh công cụ phía dưới góc phải của CAD.

3. Màn hình Viewport sẽ mở rộng tối đa cho việc hiệu chỉnh.

4. Sau khi hiệu chỉnh, nhấn lại nút đó để thoát (lúc này nó có tên là Minimize Viewport).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lephap89    53

Thao tác:

1. Chọn viewport cần hiệu chỉnh.

2. Nhấn vào nút lệnh "Maximize Viewport" của thanh công cụ phía dưới góc phải của CAD.

3. Màn hình Viewport sẽ mở rộng tối đa cho việc hiệu chỉnh.

4. Sau khi hiệu chỉnh, nhấn lại nút đó để thoát (lúc này nó có tên là Minimize Viewport).

cám ơn bác nha, để em thử xem thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lephap89    53

Không phải move viewport nhỏ đi đâu cả. Từ viewport to, bạn có thể nhấn tổ hợp Ctrl+R để chuyển đổi con trỏ sang viewport nhỏ.

thank you bác nhiều nha!em thử xem đã

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hien88dn    0

Không phải move viewport nhỏ đi đâu cả. Từ viewport to, bạn có thể nhấn tổ hợp Ctrl+R để chuyển đổi con trỏ sang viewport nhỏ.

HAY

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo