Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phuckt1990

cho em hỏi về kiểm tra và đưa bản vẽ về một tỷ lệ nhất định ?

Các bài được khuyến nghị

Nói dại mồm dại miệng thế giả dụ người vẽ hai năm mươi về chầu tiên tổ thì bác em cũng xuống âm phủ để hỏi chắc!???

P/S: In Ao với tỷ lệ 1: 800 là mông hơi nét rồi! Chơi 1:1000 cổ áo sẽ trễ xuống tới... ức, trông đểu đểu thế nào ứ!

nếu muốn biết chính xác thì có thể xuống dưới đó hỏi lắm đó bác.chứ theo e chừng nào ko biết kích thước thực tế là bao nhiêu thì ko thể sure được cái tỷ lệ đâu.như dexoso123 đã phân tích đường nội bộ mà số lẻ đủ kiểu là thấy nghi nghi rồi.có thể là bình độ bị scale nhưng scale lên hay scale xuống....chỉ cần biết kích thước thực tế của 1 hạng mục trong bình độ + in theo khung chủ thớt đã dựng sẵn trong bản vẽ thì nhẩm mấy cái là ra tỷ lệ thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

nếu muốn biết chính xác thì có thể xuống dưới đó hỏi lắm đó bác.chứ theo e chừng nào ko biết kích thước thực tế là bao nhiêu thì ko thể sure được cái tỷ lệ đâu.như dexoso123 đã phân tích đường nội bộ mà số lẻ đủ kiểu là thấy nghi nghi rồi.có thể là bình độ bị scale nhưng scale lên hay scale xuống....chỉ cần biết kích thước thực tế của 1 hạng mục trong bình độ + in theo khung chủ thớt đã dựng sẵn trong bản vẽ thì nhẩm mấy cái là ra tỷ lệ thôi.

Em nói đùa cho vui thôi, bởi đây chắc chỉ là bài tập, tập trắc đạc, tập vẽ ... Em ủng hộ quan điểm của bác em cái số liệu thực tế.....chứ nếu để xây dựng nhà máy điện nguyên tử ở Trường Sa và Hoàng Sa thì cũng cố mà lội biển ra kiểm tra lại, không thể tin vào file bản vẽ khi mà đo thử cái khung bản vẽ đã thấy kích thước bố láo bố lếu rồi....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em nói đùa cho vui thôi, bởi đây chắc chỉ là bài tập, tập trắc đạc, tập vẽ ... Em ủng hộ quan điểm của bác em cái số liệu thực tế.....chứ nếu để xây dựng nhà máy điện nguyên tử ở Trường Sa và Hoàng Sa thì cũng cố mà lội biển ra kiểm tra lại, không thể tin vào file bản vẽ khi mà đo thử cái khung bản vẽ đã thấy kích thước bố láo bố lếu rồi....

Hoan chưa xem Đạo Soái SLH ah?! Càng chiến - càng mệt....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản vẽ này đang ở Ty lệ 1:1 thì đúng hơn. đo kích thước chiều rộng đường được khoảng 4000-5000, nếu đơn vị bản vẽ là mm, thì tức là chiều rộng của mặt đường 4-5m, các bạn thỉ nghĩ xem nếu tỷ lệ bản vẽ là 1/100 chẳng hạn thì chiều rộng mặt đường sẽ là 400-500m ==> điều này là không thể!

Bác em phải đo khung bản vẽ để đoán mò người ta định in với tỷ lệ nào. Xem Unist... để biết đơn vị vẽ là Milimeters.

Nếu in với tỷ lệ 1: 1 chắc là phải sang Mỹ đặt mua giấy in và máy in

hiepttr "Hoan chưa xem Đạo Soái SLH ah?! Càng chiến - càng mệt.... "

Có chiến chiếc gì đâu bác em??? Vào đây bàn luận cho vui mà:

-Trong bản vẽ có KHU DI TÍCH ĐỀN THƯỢNG! Bác em đã lên đây tè... đường lần nào chưa??? Người ta vẽ 5 mét là rộng lắm rồi đó!

Bác em hãy soi kỹ hình ảnh cái ô tô đang phăm phăm lao lên đền thượng! Đường này chắc là xe Container.com.vn không dám bén bảng đến rồi!

hiepttr:Cái bản vẽ nháp của người ta thôi mà "cải cọ" cũng "xôm" nhi ?!...hic...

:D :D :D

Nhờ có topic này mà em được thưởng thức một khúc nhạc đồng quê mượt mà duyên dáng thanh bình đầm ấm và đầy chất cảm!

Chị Hà em- là chị dâu em chơi đàn bầu giai điệu này siêu tưởng lắm, nghe quên ...chết luôn! Nếu bác em mà nghe chị Haanh chơi đàn bầu mà không nhòe nhoẹt nước mắt mới gọi nà ..nà...nà...nạ ! (Bác em có hiểu vì sao không???)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 1 điều là: tỉ lệ chỉ có ý nghĩa khi in ra. Còn nói rằng: tôi vẽ tỉ lệ 1/10 hay 1/1000 thì hơi khó chịu.

Còn nếu hỏi: bản vẽ này đang vẽ với tỉ lệ bao nhiêu thì bó tay luôn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo