Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
dothanhdatvtchd

Giúp em tạo hatch mới

Các bài được khuyến nghị

Các bác tạo giúp em hatch gồm các đường tròn hoặc chữ thập: cứ 3 đường tròn hoặc chữ thập tạo thành 1 tam giác đều. (Gần giống kiểu hatch cross trong cad nhưng cross là tạo thành tam giác vuông cân). File của em đây ạ http://www.cadviet.com/upfiles/3/113710_drawing1.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bác tạo giúp em hatch gồm các đường tròn hoặc chữ thập: cứ 3 đường tròn hoặc chữ thập tạo thành 1 tam giác đều. (Gần giống kiểu hatch cross trong cad nhưng cross là tạo thành tam giác vuông cân). File của em đây ạ http://www.cadviet.c...10_drawing1.dwg

Xu thế thế giới bây giờ là toàn cầu hóa, là tiêu chuẩn hóa những gì liên quan đến kỹ thuật để khi vẽ bản vẽ ra cả thế giới đều đọc và hiểu được! AutoCAD đã đáp ứng đủ tâm tư và nguyện vọng của nhân dân toàn thế giới rồi!

Bác em một mình chơi một kiểu như vậy để làm gì???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

À, em muốn tạo để có mục đích riêng, chứ không phải để làm hatch riêng biệt, khác với thế giới bác ạ. Em cũng tự tìm hiểu, tự tạo bằng lisp nhưng nó không cách nhau đều được nên mới nhờ các cao thủ chỉ bảo thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn Hoan thì nói đến toàn cầu hóa, còn bạn thì có mục đích riêng. Cách hay nhất là đưa mục đích riêng thành toàn cầu hóa chắc sẽ có người giúp. Chứ "mục đích riêng" mà giấu kín trong lòng thì e khó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

À, bác ấy không nói rõ thì sao em biết. Tóm lại là em có 1 cái hình poline rất rắc rối, và phải phủ nó đầy bằng các chữ thập (hoặc hình tròn nhỏ) sao cho tất cả khoảng cách tâm của chữ thập (hình tròn) cách đều nhau = a. (Cứ 3 cái tạo thành 1 tam giác đều).

Mà em thấy cái hatch cross nó gần giống, nên muốn tạo hatch thì nó nhanh, chứ làm array cũng ko được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo