Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
ntk_designer

Đặt kính thước trong cad thế nào các pro ơi

Các bài được khuyến nghị

Nguyen Hoanh    4.524
Làm sao để biết kích thước của đối tượng hả các bác? :leluoi: trong corel thì có 1 ô hiển thị kích thước còn trong cad em ko biết nó nằm ở đâu cả :s_dead:

Bạn phải thay đổi tư duy thôi.

Với Corel, 3dsmax,... bạn vẽ tạm 1 đối tượng trước, chỉnh kích thước của nó sau.

Với ACAD, kích thước của đối tượng được nhập ngay vào từ lúc create ra nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn phải thay đổi tư duy thôi.

Với Corel, 3dsmax,... bạn vẽ tạm 1 đối tượng trước, chỉnh kích thước của nó sau.

Với ACAD, kích thước của đối tượng được nhập ngay vào từ lúc create ra nó.

thanks bác, em cũng đoán vậy vì tìm mãi ko biết kích thước chỗ nào, bác làm ơn cho em 1 ví dụ đi. Chẳng hạn như em vẽ một đoạn kính thước 1cm chằng hạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nguyen Hoanh    4.524
thanks bác, em cũng đoán vậy vì tìm mãi ko biết kích thước chỗ nào, bác làm ơn cho em 1 ví dụ đi. Chẳng hạn như em vẽ một đoạn kính thước 1cm chằng hạn

bạn click vào 1 điểm đầu. Sau đó nhập vào @1,0 và nhấn enter, bạn sẽ có đoạn thẳng nằm ngang.

@ là toạ độ tương đối, hai thông số phía sau nó là deltax và deltay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
playboy2612    27

Có lẽ bạn chưa từng sử dụng cad đúng không? làm design mà không biết cad nghe hơi chuối. Bạn có thể dùng lệnh lengthen để pick vào một đường line hoặc poliline có sẵn... vậy là bạn sẽ biết kích thước của nó thui mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có lẽ bạn chưa từng sử dụng cad đúng không? làm design mà không biết cad nghe hơi chuối. Bạn có thể dùng lệnh lengthen để pick vào một đường line hoặc poliline có sẵn... vậy là bạn sẽ biết kích thước của nó thui mà.

nghe chuối thật nhưng là sự thật bác ạ, cũng chỉ tại e ngày trước em nghĩ ngắn quá, ai ngờ có ngày fải dùng đến

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
jzuoglee    8

các bác làm gì mà phức tạp thế? chọn đối tượng, di chuột vào 1 điểm đầu, kích thước sẽ hiện lên

hoặc mo : enter

hoặc li : enter

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay