Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo
- - - - -

cho e hỏi về lệnh array trong cad 2013

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 hmt

hmt

biết vẽ spline

Danh tiếng: 0 (bnh thường)

Gửi vào 11 October 2012 - 08:43 AM

e dùng cad 2013 khi dùng lệnh array thì nó rải luôn đối tượng chứ k hiện kiểu preview cho mình xem trc như ở cad 2012 mà bt khi rải đối tượng quanh 1 pline vòng chẳng hạn thifcad 2012 rải OK và có preview cho mình xem trc còn cad 2013 lại bắn tung tóe @@ k hiểu tại sao. e nghĩ cad 2013 cũng phải giống như 2012 chứ nhỉ các pro xem giúp e với. thank mọi ng
  • 0

#2 hmt

hmt

biết vẽ spline

Danh tiếng: 0 (bnh thường)

Gửi vào 18 October 2012 - 03:03 PM

ko có ai tra lời e sao hic :(
  • 0

#3 nhimnhu

nhimnhu

biết pan

Danh tiếng: 1 (bnh thường)

Gửi vào 18 October 2012 - 06:12 PM

Lệnh array trong cad2013 rất hay đấy chứ, nó vẫn cho phép mình xem đối tường array cho đến khi mình kết thúc lệnh array. Mình vẫn thực hiện được mà, thậm chí có thể zoom để xem hết toàn bộ đối tượng array. Cad2013 còn nhóm các đối tượng array thành 1 group khi muốn sửa toàn bộ những phần tử được array thì chỉ cần sửa 1 đối tượng thì các đối tượng còn lại sẽ tự động sửa theo. Bạn chú ý trên thanh ribon khi thực hiện lệnh array ý.
  • 0

#4 rongcuoimay

rongcuoimay

biết vẽ arc

Danh tiếng: -1 (bnh thường)

Gửi vào 10 May 2013 - 12:30 PM

Lệnh array trong cad2013 rất hay đấy chứ, nó vẫn cho phép mình xem đối tường array cho đến khi mình kết thúc lệnh array. Mình vẫn thực hiện được mà, thậm chí có thể zoom để xem hết toàn bộ đối tượng array. Cad2013 còn nhóm các đối tượng array thành 1 group khi muốn sửa toàn bộ những phần tử được array thì chỉ cần sửa 1 đối tượng thì các đối tượng còn lại sẽ tự động sửa theo. Bạn chú ý trên thanh ribon khi thực hiện lệnh array ý.

có cách nào để nó không gom thành 1 group được ko bác? 

với nữa là gom thành 1 group thế kia làm sao edit được đối tượng gốc ?

P/s: mình dùng lệnh explode làm được rồi.

• -1

#5 sonnv36

sonnv36

biết lệnh copy

Danh tiếng: -12 (hơi km)

Gửi vào 04 June 2013 - 04:36 PM

công nhận...array cad 13 khó dùng @@

• 0

Online một ngày đàng...học vài sàng khôn :)