Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
chun

bắt điểm tâm hình chữ nhật

Các bài được khuyến nghị

Hantinhsaycad    378

Hì hì hì bạn mới đến cadviet phài ko ? không sao gặp tôi là vui rồi

Bạn bật OSNAP Lên nghe

Nhập lệnh vẽ rồi nhập M2P chuột chọn 2 điểm bất kỳ khắc có điểm giữa

Quá hên cho bạn chứ gặp mấy sư huynh kia là nhắc bắt bạn tìm kiếm rồi mới mở topic

hì hì bạn đọc thêm có cái này cụ thể hơn ;http://www.cadviet.c...topic=4276&st=0

TB : Doan van ha lại gặp anh rồi , đúng là anh cưc nhanh , tôi mới ra ngoài vô là thấy bài anh

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoan2182    836

Hì hì hì bạn mới đến cadviet phài ko ? không sao gặp tôi là vui rồi

Bạn bật OSNAP Lên nghe

Nhập lệnh vẽ rồi nhập M2P chuột chọn 2 điểm bất kỳ khắc có điểm giữa

Quá hên cho bạn chứ gặp mấy sư huynh kia là nhắc bắt bạn tìm kiếm rồi mới mở topic

hì hì bạn đọc thêm có cái này cụ thể hơn ;http://www.cadviet.c...topic=4276&st=0

TB : Doan van ha lại gặp anh rồi , đúng là anh cưc nhanh , tôi mới ra ngoài vô là thấy bài anh

Trời! Sáng nay anh xơi mấy cốc trà đá mà giờ vẫn đầy bụng thế hả anh???

Ngoài các của bác Hà ra còn một cách nữa là : Gõ L >>> di chuột vào điểm giữa của các cạnh hình vuông hoặc chữ nhật hoặc đa giác đều các loại đều được.

Sau khi di chuột tới các điểm giữa của các cạnh, autocad sẽ đánh 4 cái dấu cộng vào đó >>>di chuột vào trọng tâm nó sẽ hiện ra tại con trỏ chuột dòng chữ Perpendicualar < 0º, Perpendicualar < 270º hoặc Perpendicualar < 270º, Perpendicualar < 180º >>>bấm chọn chuột để bắt điểm >>>> Xong!

(AutoCAD của em thường xuyên đặt chế độ vẽ Polar Tracking)

Em không thể Úp ảnh minh họa trực tiếp lên diễn đàn được , nó thông báo: You are not allowed to use that image extension on this board. Lạ quá cơ?????

Photobucket cũng chỉ cho úp lên nhưng màn ảnh trắng phớ chả dòm thấy gì, cũng không có đường dẫn. Lạ quá cơ????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

BẠN CỨ BẬT BẮT ĐIỂM LÊN.

VẼ 1 HÌNH CHỮ NHẬT.NGỒI NGẮM NÓ CHÁN ĐI CHỈ TRỎ NÓ LUNG TUNG COI NÓ CÓ GÌ.

(Ở ĐÂY CÓ BẮT GÓC,BẮT TRUNG ĐIỂM)

TỪ 2 TRUNG ĐIỂM CỦA 2 CẠNH KỀ NHAU BẠN SẼ CÓ 2 ĐƯỜNG GIÓNG LÀ TÂM HÌNH CHỮ NHẬT

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hantinhsaycad    378

Nói chung là đừng nên đi ra ngoài, trừ trường hợp đau bụng!

Doan van ha tôi mới nhận thông tin :

hoanghaiyp

<p class="author_info" style="margin: 0px; padding: 15px 10px; width: 155px; float: left; font-size: 12px; text-align: center; ">

biết lệnh insert

• bullet_black.pngbullet_black.pngbullet_black.pngbullet_black.pngbullet_black.pngbullet_black.png
  • 429 bài viết

•  

Danh tiếng: 243 (khá)

<p class="post_body" style="margin: 0px 10px 0px 185px; padding: 15px 0px 0px; ">

Gửi vào 02 May 2012 - 10:21 AM

Thùng rác đã lên tới 6 trang:

Bác Doan Van Ha là người có thời gian tạm trú trong thùng rác nhiều nhất! Khổ thân bác và thương bác quá!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Doan Van Ha    2.680

Thông tin này bạn Hoan xác lập cho tôi khá lâu rồi. Bởi thế tôi mới nói "đau bụng", bởi nó liên quan tới "thùng rác".

Tôi tự hào được ở trong thùng rác nhiều nhất!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepttr    523

Thông tin này bạn Hoan xác lập cho tôi khá lâu rồi. Bởi thế tôi mới nói "đau bụng", bởi nó liên quan tới "thùng rác".

Tôi tự hào được ở trong thùng rác nhiều nhất!

Bác cho iem hỏi, bằng cách nào bác đã lập được thành tích lớn như vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hantinhsaycad    378

Trời! Sáng nay anh xơi mấy cốc trà đá mà giờ vẫn đầy bụng thế hả anh???

Em không thể Úp ảnh minh họa trực tiếp lên diễn đàn được , nó thông báo: You are not allowed to use that image extension on this board. Lạ quá cơ?????

Photobucket cũng chỉ cho úp lên nhưng màn ảnh trắng phớ chả dòm thấy gì, cũng không có đường dẫn. Lạ quá cơ????

Nếu có thể up ảnh up lên lại đi Hoan2182 , Photobucket hiện giờ rất không bị rớt nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Suốt ngày anh cứ say lả lướt như vầy là ế vợ đó, em nói thiệt đó! Nếu tính theo tỷ lệ % bài viết bị ngồi trong thùng rác thì bác Hà không đạt kỷ lục cao nhất mà chỉ là nhiều trong thời điểm 6 trang đó thôi.

Còn trong thời gian này anh say xứng đáng đạt kỷ lục thế giới về ngửi mùi hôi trong thùng rác! Các bài viết của bác Hà là giả nhời chủ thớt, là làm phúc phải tội là bị oan, lỗi không do bác Hà mà lỗi do chủ thớt!

Còn anh say thì lại thì lại làm cho chủ thớt bị tội báo oan gia, phải phân biệt rành mạch như thế.

Điển hình nhất là việc anh say cố ý làm sai nguyên tắc khiến cho chủ thớt và 10 đồng chí bị oan, trong đại đa số là những cựu chiến binh quét rác mới đau chứ!

Việc này em sẻ bàn với ông Obama để chuẩn bị cấp cho anh giải thưởng Nô Ben vì hòa bình!

Nếu sử dụng từ AutoCAD2011 trở lên anh thử làm theo cách em hướng dẫn xem sao???

Photobucket bị lỗi còn diễn đàn thông báo: You are not allowed to use that image extension on this board ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hantinhsaycad    378

Còn anh say thì lại thì lại làm cho chủ thớt bị tội báo oan gia, phải phân biệt rành mạch như thế.

Điển hình nhất là việc anh say cố ý làm sai nguyên tắc khiến cho chủ thớt và 10 đồng chí bị oan, trong đại đa số là những cựu chiến binh quét rác mới đau chứ!

Việc này em sẻ bàn với ông Obama để chuẩn bị cấp cho anh giải thưởng Nô Ben vì hòa bình!

Hoan2182 rất chuyên nghiệp với vai " vừa đốt nhà vừa la làng.."

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Hoan2182 rất chuyên nghiệp với vai " vừa đốt nhà vừa la làng.."

Ơ... anh vừa xơi xong mấy cốc trà đá đã nhầm lẫn rồi ! Các cụ chỉ nói vừa ăn ...cỗ ...cưới vừa la làng, không có vừa đốt nhà vừa la làng, chỉ có cháy nhà hàng xóm bình chân như vại thôi anh à!

Mà anh hãy cẩn trọng nhé, coi chừng cháy nhà ra ...mà ....chuột là anh bị nướng đó, em nói thiệt đó! :rolleyes: :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo