Đến nội dung

Hình ảnh

[Trân trọng kính mời] VIẾT LISP CHO DÂN CƠ KHÍ!

• Please log in to reply
459 replies to this topic

#341 Hai_YenLang

Hai_YenLang

biết lệnh explore

• 473 Bài viết
Điểm đánh giá: 149 (tàm tạm)

Đã gửi 14 November 2012 - 01:30 PM

Hề hề hề,
@Bạn Hai_yenlang:
Đúng như bác DoanVanHa nói, mình đã test và nó chạy phe phé luôn. Qua những điều bạn post rất có thể bạn đã xóa đường dẫn tìm kiếm tới file dữ liệu của bác TueNv rồi nên nó mới báo stringp nil.
Lisp của bác TueNV không tự tạo đường dẫn tới thư mục chứa file dữ liệu nên bạn phải tự làm.

Em không hiểu ý của bác là: "Lisp của bác Tue_NV không tự tạo đường dẫn tới thư mục chứa file dữ liệu nên bạn phải tự làm."? Mới sáng ngày ra, em vào diễn đàn rồi lôi "em nó" xuống, em nó rất ngoan và hiền nữa, bảo tra cái sai lệch H7, em nhẻn nụ cười khoe ra cái nốt ruồi son vuông vắn, khoe cái thắt đáy lưng ong mới duyên dáng làm sao. Vậy mà chỉ sau khi em Ap lisp của bác mới gửi hôm qua ghi thử để so sánh thì em nó lại đong đưa, đỏng đảnh, em chắng biết lỗi do đâu?Nếu em xóa nhầm đường dẫn, thì phải làm thế nào? Rất mong được bác chỉ dẫn, em cảm ơn bác nhiều!
  • 0
Đức hạnh lớn nhất mà bên cạnh đó, mọi đức hạnh khác đều mờ nhạt đi, đó là không làm hại ai và tùy sức mà giúp đỡ mọi người "
Người cảnh sát điều tra hình sự giỏi là người biết được tất cả những hành vi thủ đoạn trộm cắp của bọn trộm cắp, nhưng lại dốt ăn cắp ăn trộm ...

#342 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết
Điểm đánh giá: 3804 (đỉnh cao)

Đã gửi 14 November 2012 - 01:38 PM

Em không hiểu ý của bác là: "Lisp của bác Tue_NV không tự tạo đường dẫn tới thư mục chứa file dữ liệu nên bạn phải tự làm."? Mới sáng ngày ra, em vào diễn đàn rồi lôi "em nó" xuống, em nó rất ngoan và hiền nữa, bảo tra cái sai lệch H7, em nhẻn nụ cười khoe ra cái nốt ruồi son vuông vắn, khoe cái thắt đáy lưng ong mới duyên dáng làm sao. Vậy mà chỉ sau khi em Ap lisp của bác mới gửi hôm qua ghi thử để so sánh thì em nó lại đong đưa, đỏng đảnh, em chắng biết lỗi do đâu?Nếu em xóa nhầm đường dẫn, thì phải làm thế nào? Rất mong được bác chỉ dẫn, em cảm ơn bác nhiều!

À, Bạn xem thêm video ở bài viết 267, ở thao tác khi gõ lệnh Option (add foder vào Support file search path)
http://www.cadviet.c...ic=67159&st=260
  • 1

#343 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6009 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 14 November 2012 - 01:47 PM

Hề hề hề,
File dữ liệu DungsaiLO và DungsaiTRUC bạn đặt tại thư mục nào???
Cách tạo đường dẫn tìm kiếm tới thư mục đó là mở option, vào tab files, click vào dòng Support files search path rồi add cái thư mục có chứa file dữ liệu vô.
Hề hề hề, em xinh thế, lại có nốt ruồi son giữa rốn mà chả dùng được thì cũng buồn. Hãy thử cố phát nữa coi sao hè....
Nhân thể mình up luôn hai file dungsaiLo và dungsaiTruc đã được bổ sung hoàn chỉnh. (Tuy nhiên vẫn có thể có sai sót đâu đó, mong mọi người không trách) để mọi người sử dụng và kiểm tra luôn thể.
http://www.cadviet.c...4_dungsailo.rar
http://www.cadviet.c...dungsaitruc.rar
  • 3
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#344 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết

Đã gửi 15 November 2012 - 09:33 PM

Sáng hôm qua mở lisp của bác Tue_NV được. Hôm nay em em copy hai file dữ liệu: File dữ liệu DungsaiLO và DungsaiTRUC của bác Phamthanhbinh vào thư mục của anh Tue_NV rồi đổi tên, sau đó làm đúng như video hướng dẫn kết quả lại trầm trọng hơn, đây là thông báo từ dòng Command:
Customization file loaded successfully. Customization Group: ACAD
Opening an AutoCAD 2000 format file.
Regenerating model.
Command:
AutoCAD Express Tools Copyright © 2002-2004 Autodesk, Inc.
AutoCAD menu utilities loaded.
Autodesk DWG. This file is a Trusted DWG last saved by an Autodesk application
or Autodesk licensed application.
Command: COMMANDLINE
Command: ap Unknown command "AP". Press F1 for help.
Command: ap Unknown command "AP". Press F1 for help.
Không biết thế nào????????????

Bạn copy dòng này -> paste vào command thử xem sao
(arxload "appload.arx")

Cái logo không đẹp lắm, chắc phải nhờ ai có tay đồ họa tạo cho một cái.

Chào bác anhcos
Cái Logo DS của Tue_NV do tự tay tạo khá lâu (nhằm phục vụ cho chương trình của mình), Logo đó ra đời trước khi topic này lập ra khoảng 1 năm rồi :)
Nay thấy trùng tên với chương trình Dung Sai, tiện thể bê Logo đó vô trong chương trình này luôn :lol:

Là Kỹ sư tay chân vụng về, không được khéo léo :blush: nên bác nào có tay đồ hoạ mần cho cái Logo thiệt đẹp thì Tue_NV xin chân thành cảm ơn lắm lắm
  • 0

#345 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6009 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 15 November 2012 - 10:59 PM

Bạn copy dòng này -> paste vào command thử xem sao
(arxload "appload.arx")

Chào bác anhcos
Cái Logo DS của Tue_NV do tự tay tạo khá lâu (nhằm phục vụ cho chương trình của mình), Logo đó ra đời trước khi topic này lập ra khoảng 1 năm rồi :)
Nay thấy trùng tên với chương trình Dung Sai, tiện thể bê Logo đó vô trong chương trình này luôn :lol:

Là Kỹ sư tay chân vụng về, không được khéo léo :blush: nên bác nào có tay đồ hoạ mần cho cái Logo thiệt đẹp thì Tue_NV xin chân thành cảm ơn lắm lắm

Hề hề hề,
Bác TueNV ơi, mèo nào bắt chuột được đều là mèo ngoan cả mà. Cái logo ấy đẹp hơn thì cũng tốt nhưng như vầy là bắt được chuột rồi. Bác có rảnh thì dạy thêm cho nó ít võ nữa để nó bắt chuột gọn hơn thì tốt hơn là sửa cái logo ấy bác ạ.
Hề hề hề,...
  • 1
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#346 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết
Điểm đánh giá: 692 (tốt)

Đã gửi 15 November 2012 - 11:33 PM

Hình đã gửi
@anh Tuệ:
Em vừa thử lisp của anh Tuệ, phản biện của em là:
1-Giao diện chỉ nên giữ lại những cái em khoanh mầu xanh, còn lại xóa bỏ .
2-Kích thước danh nghĩa đổi đơn vị đơn vị μm = mm
3-Mục Kích thước bên dưới dòng Ký hiệu miền dung sai, anh sửa lại Kích thước = Cấp chính xác
4- Kích thước danh nghĩa và sai lệch sát nhau quá, anh có thể giãn cách ra rộng 1mm như kiến nghị của anh Hải được không???
5-Hình như anh chưa gán ..tiền tố %%C, khi thử em phải gắn %%C vào kiểu dim???
6-Các sai lệch + 0.0012... và những sai lệnh có số phần vạn 0 không hề hấn gì.
-Những sai lệch có số phần vạn = 0 , nên thay bằng thành phần nghìn,
thí dụ: +0.0050 = +0.005 ; 0.0300 = 0.030 được không anh???
- Những sai lệch trên hoặc dưới có 0.0000 nên đổi thành 0.0000 = 0
Những gì em giải trình ở trên, nếu giải quyết triệt để sẽ đỡ tốn mực, việc sản xuất mực in cũng góp phần vào "sự nghiệp" làm cho môi trường sống ngày càng thêm ô nhiễm, không đúng với "tiêu điểm" của dự án: KHOA HỌC CÔNG NGHỆ & MÔI TRƯỜNG
7- Mai em sẽ dùng thử lisp của Hà để so sánh và sẽ cảm nhận tiếp....Em chưa muốn thử ngay, vì của ngon phải nhấm nháp từ từ mới cảm nhận hết hương vị đậm đà của nó. Hi ...hi... :rolleyes: :rolleyes:
@ anh Bình:
1- Cảm ơn anh đã cập nhật 2 file dữ liệu. Em tin là dữ liệu của một người đã bươn trải và trăn trở với nghề như anh chắc là không có sai sót về con số nhập vào. Em đã bắn dữ liệu đó vào lisp của anh Tuệ rồi! :rolleyes: :rolleyes:
2- Anh Hải vẫn còn nhỏ tuổi mặt vẫn còn non, anh cứ gọi là bạn cho cho anh ấy trẻ trung anh Bình ạ!
  • 2

66 Câu Phật Học Cho Cuộc Sống : http://ngocchinh.com...-cho-cuoc-song/

Gió đưa cây cải về trời / Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#347 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 16 November 2012 - 08:37 AM

Anh Tuệ ạ!
1- Ở trên đã bàn nhiều tới việc có nên ghi dung sai theo kiểu Liên Xô cũ ??? Cuối cùng thì anh Ketxu cũng lại thích kiểu ghi dung sai theo hướng toàn cầu hóa:

Ngoại ngạch nhưng mình thấy kiểu 1 chuẩn hơn

Hình đã gửi
(Kiểu dung sai có đính kèm sai lệch trện và dưới =0 . không nên ghi 0.000)
Như vầy là chỉ cần gán hâu tố duy nhất : ghi cả 2 sai lệch >> nên để ẩn bên trong
Kiểu ghi dung sai ± chiếm tỷ lệ không đáng kể thường là với chi tiết trụ và lỗ người ta vẫn thường ghi cả sai lệch trên và sai lệch dưới. Ghi ± cho lỗ và trục có cái bất lợi sau:
- Thợ có thể hiểu lầm sẽ hỏi người thiết kế là dung sai + hay - trừ
- Người thợ dễ liên tưởng đến dung sai theo chiều dài.
Vì dung sai chiều dài phần nhiều là ghi theo ± thí dụ chiều dài của một đoạn trục là : L= 30 ±0.1
-Dung sai ± ghi cho kích thước chiều dài em đã đưa vào dự án 2 vì dự án này dung lượng ít hơn.Hình đã gửi

4- Ý em muốn nói giãn dòng trên Dim, anh xem mầu xanh ảnh trên> (khoảng cách giữa 3 cột sau khi mở khuy bấm co lại càng chiếm ít diện tích càng dễ thương)
5- Nên gán tiền tố %%C như Lisp đầu tiên của anh Hà mà ngày xưa em đã thử . Vì đây là ghi dung sai cho lỗ và trục, sẽ tiện lợi hơn.
6- Những cái bên ngoài em đã khoanh vùng chỉ dùng trong giai đoạn thử nghiệm, anh vẫn làm để phục vụ công tác học tập và nghiên cứu. Những cái bên trong em đã khoanh vùng đưa ra phục vụ sản xuất ạnh ạ!
P/s:Bài viết anh đã reply trước khi em sửa lại ban sáng, anh đọc lại nhé. Em xin gửi anh lời chào trân trọng, chúc anh gặp vui nhiều!
  • 1

#348 anhcos

anhcos

biết lệnh hatchedit

• Advance Member
  • 260 Bài viết
Điểm đánh giá: 170 (tàm tạm)

Đã gửi 16 November 2012 - 09:32 AM

Ví dụ một vài cái logo:
Hình đã gửi

File định dạng png, có nền trong suốt, hộp thoại ACAD cổ điển có thể không hỗ trợ bnền trong suốt nên khi hiển thị có thể sẽ khác đi so với ảnh trên.
Mấy cái logo mẫu tải ở đây nhé.
  • 2
Clear sky!

MF Rock collection.

#349 lamhung2011

lamhung2011

biết lệnh rotate

• 137 Bài viết
Điểm đánh giá: 14 (tàm tạm)

Đã gửi 16 November 2012 - 09:36 AM

Ví dụ một vài cái logo:
Hình đã gửi

File định dạng png, có nền trong suốt, hộp thoại ACAD cổ điển có thể không hỗ trợ bnền trong suốt nên khi hiển thị có thể sẽ khác đi so với ảnh trên.

Em nghĩ nên chọn Logo là cơ khí các bác ak!
Mà đẹp tình đẹp nghĩa thì các bác cho 1 cái Logo Hợp danh giữa Xây dựng và Cơ khí thì ok!
  • 2
Một chữ cũng là Thầy, nữa chữ cũng là Thầy!

#350 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết

Đã gửi 16 November 2012 - 09:44 AM

Ví dụ một vài cái logo:
Hình đã gửi

....
Em nghĩ nên chọn Logo là cơ khí các bác ak!
Mà đẹp tình đẹp nghĩa thì các bác cho 1 cái Logo Hợp danh giữa Xây dựng và Cơ khí thì ok!

Khổ một cái là Tue_NV làm dựa trên Slide, không phải ảnh png
Cái này chắc Nhờ anh KTS Duy 782006 có hoa tay hỗ trợ thêm :lol:
Bác anhcos: Cho hỏi thêm bác cũng là dân cơ khí ạ?

Tue_NV thấy logo góc trên bên trái : Cái Cờ lê và cái tuốc nơ vít tạo thành 1 chữ X (Xây dựng) : Là 1 Logo hợp danh giữa Xây dựng và Cơ khí. Đúng là đẹp tình vẹn nghĩa .... :rolleyes:
  • 3

#351 Hai_YenLang

Hai_YenLang

biết lệnh explore

• 473 Bài viết
Điểm đánh giá: 149 (tàm tạm)

Đã gửi 16 November 2012 - 12:36 PM

Hề hề hề,
Khéo mà CAD của bác bị cúm H5N1 rồi đó. Chứ cái lệnh AP vốn là lệnh gốc của CAD mà. Lisp có đụng chạm chi tới nó đâu???
Hề hề hề,...

Hôm nay bệnh tình lại thêm trầm trọng, do ảnh hưởng của động đất : "Một trận động đất lớn chưa từng thấy tại khu vực thủy điện Sông Tranh 2 vào lúc 14 giờ 28 phút chiều qua (15/11), khiến mặt đất rung chuyển kèm theo là những tiếng nổ lớn trong lòng đất…"
Em không E > Enter được phải nhấn phím Delete, không biết có thuốc đặc trị ko hay là phải kho gừng + tỏi + lá xả ???? Rầu đời quá bác ơi!

2- Anh Hải vẫn còn nhỏ tuổi mặt vẫn còn non, anh cứ gọi là bạn cho cho anh ấy trẻ trung anh Bình ạ!

Anh đã Like This cho em Hoằn rùi nha :D :D :D , hề hề hề...!
  • 1
Đức hạnh lớn nhất mà bên cạnh đó, mọi đức hạnh khác đều mờ nhạt đi, đó là không làm hại ai và tùy sức mà giúp đỡ mọi người "
Người cảnh sát điều tra hình sự giỏi là người biết được tất cả những hành vi thủ đoạn trộm cắp của bọn trộm cắp, nhưng lại dốt ăn cắp ăn trộm ...

#352 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1360 (rất tốt)

Đã gửi 16 November 2012 - 02:15 PM

Khổ một cái là Tue_NV làm dựa trên Slide, không phải ảnh png
Cái này chắc Nhờ anh KTS Duy 782006 có hoa tay hỗ trợ thêm :lol:
Bác anhcos: Cho hỏi thêm bác cũng là dân cơ khí ạ?

Tue_NV thấy logo góc trên bên trái : Cái Cờ lê và cái tuốc nơ vít tạo thành 1 chữ X (Xây dựng) : Là 1 Logo hợp danh giữa Xây dựng và Cơ khí. Đúng là đẹp tình vẹn nghĩa .... :rolleyes:

Hẹ hẹ. Duy cũng toàn làm ảnh hộp thoại bằng sld thôi. Thấy mấy cái logo bằng ảnh cũng ức hết đi được. Đã là sld thì nó cũng bẹt bẹt chứ ko có lung linh rứa được.
  • 3

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D

#353 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5451 Bài viết
Điểm đánh giá: 2625 (tuyệt vời)

Đã gửi 17 November 2012 - 07:38 AM

Hẹ hẹ. Duy cũng toàn làm ảnh hộp thoại bằng sld thôi. Thấy mấy cái logo bằng ảnh cũng ức hết đi được. Đã là sld thì nó cũng bẹt bẹt chứ ko có lung linh rứa được.

Bác Duy đã từng ngâm cứu cách tạo Image bằng vector rồi thì thử làm cái "quà biếu" kiểu này tặng anh/chị/em CSCK chắc ngon đấy.
Hình này là các Logo vẽ bằng vector, có thể đưa vào Dialoge, nhìn không kém gì hoa hậu.
Hình đã gửi
  • 1

* Chỉ nên yêu cầu Lisp khi bạn làm việc đó mất cả ngày nhưng họ chỉ viết 1 giờ. Đừng nêu yêu cầu Lisp khi bạn chỉ làm 1 giờ nhưng bắt họ phải mất cả ngày.

* Nhờ viết lisp cũng như đi khám bệnh. Chỉ gởi căn cước và than sắp chết thì không bác sỹ nào cứu sống được.

#354 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 17 November 2012 - 09:33 AM

Hình đã gửi
Hoằn thử lisp của anh Hà (loát bản đã được anh Bình biên tập sơ bộ) được chữ số mầu trắng.
Chữ mầu tím là lisp của anh Tuệ em ghi trên file của anh Tuệ rồi pate sang (lisp của anh Tuệ không có tiền tố %%C)
Hoằn có ý kiến phản biện sau:
1- Chỉ nên giữ lại những chỗ em khoanh vuông
2- "Phec-mo-tuya" của anh Hà dài hơi bất tiện
3- Chữ số và sai lêch của anh Hà khoảng cách hơi thưa, còn của anh Tuệ thì mau quá
4- Đổi chiều cao từ 0.5 = 0.75 thơm ngon và giữ nguyên được mùi. (Lisp của anh Tuệ sau khi đổi 0.75 chỉ dùng 1 lần nó lại về mo 0.5)
  • 0

#355 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5451 Bài viết

Đã gửi 17 November 2012 - 09:47 AM

Hoằn hãy lấy lisp nguyên tác của anh Há ở bài #188 hoặc bài #342 để test, sau đó mới phản biện. Khi đó tác giả mới phản biện của phản biện.
  • 0

* Chỉ nên yêu cầu Lisp khi bạn làm việc đó mất cả ngày nhưng họ chỉ viết 1 giờ. Đừng nêu yêu cầu Lisp khi bạn chỉ làm 1 giờ nhưng bắt họ phải mất cả ngày.

* Nhờ viết lisp cũng như đi khám bệnh. Chỉ gởi căn cước và than sắp chết thì không bác sỹ nào cứu sống được.

#356 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 17 November 2012 - 10:25 AM

Vâng ạ, mai em sẽ thử . Giờ anh có thể giải thích cho em hiểu vì sao có lỗi khi dùng 2 lisp trên cùng 1 file và cách khắc phục được không???
5-Lisp của anh Tuệ chỉ sử đụng được trong file Dung_sai_Sample.dwg không dùng chung với Lisp của anh Hà :
APPLOAD Dsai.VLX successfully loaded.
Command: Sử dụng lệnh DSAI để bắt đầu
Command:
Command: dsai
; error: bad argument type: stringp nil
Command:
Command:
Automatic save to C:\Users\Home\AppData\Local\Temp\Thửds_1_1_6500.sv$ ...
Em nó đây đây ạ:
http://www.cadviet.c...76_th7917ds.dwg
  • 0

#357 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5451 Bài viết

Đã gửi 17 November 2012 - 10:44 AM

Câu hỏi của bạn chỉ có bác Tue_NV mới trả lời được, vì lỗi ở lisp của bác ấy thì chỉ bác ấy mới dễ tìm ra. Tôi không thấy code nên không mần chi được.
Làm sao mà thấy được vết sẹo hay nốt ruồi son của hoa hậu khi nếu BTC không cho thi phần... áo tắm? :lol:
Lisp của tôi đã lập một hàng rào lửa để loại trừ khủng bố nên cũng đỡ về cái phần lỗi phải.
Đoán mò lỗi: do mỗi lisp đều có biến toàn cục để lưu lại giá trị đã nhập cho lần kế tiếp, nên rất có thể chúng xung khắc nhau vì định nghĩa type khác nhau.
Mà lạ nhỉ? Tôi chạy cả 3 lisp theo thứ tự xáo trộn bất kỳ trên bất kỳ bản vẽ nào cũng êm ro cả 3 (kể cả bản vẽ bạn vừa gởi), trong lúc Hoằn và Hai_Yenlang thì lỗi?
  • 0

#358 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 17 November 2012 - 10:57 AM

:D :D :D :D :D "Làm sao mà thấy được vết sẹo hay nốt ruồi son của hoa hậu khi nếu BTC không cho thi phần... áo tắm?"
Em nghĩ là cái này phụ thuộc vào quy trình làm việc của hội đồng nghiệm thu, em không biết trả lời anh dư nào đâu!
Em thử lại rồi vẫn bị lỗi >>>Bó chân!
  • 0

#359 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 17 November 2012 - 10:42 PM

Có nghĩa là tỏng thư mục Support file search Path như ảnh trên cua bác thì chỉ thấy có mỗi Dung sai của anh hà thôi (hàng cuối cùng ý). Còn bác vẫn chưa có Hàng của anh Tuệ?
Hêhhe!

Hình đã gửi

Nó đã có ở dòng trên rồi! ghi dung sai bằng lisp của anh Tuệ trên file Dung_sai_Sample.dwg vẫn ngon lành!
Hôm qua Hoằn đã thử lisp của anh Tuệ và có phản biện trong bài số 2 trang 22.
Cơ mà sao Avye chẳng có ý kiến ý cò, chẳng thử lisp thử lủng gì???

Hình đã gửi
5-Lisp của anh Tuệ chỉ sử dụng được trong file Dung_sai_Sample.dwg không dùng chung với Lisp của anh Hà :
APPLOAD Dsai.VLX successfully loaded.
Em này em vẫn chưa thử được lisp của anh Tuệ:
http://www.cadviet.c...76_th7917ds.dwg
Hoằn chẳng hiểu vì sao???
  • 1

#360 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 18 November 2012 - 08:38 AM

Hoằn hãy lấy lisp nguyên tác của anh Há ở bài #188 hoặc bài #342 để test, sau đó mới phản biện. Khi đó tác giả mới phản biện của phản biện.

Hình đã gửi
Phản biện của Hoằn:
1)- Nên để lại những chỗ khoanh mầu xanh, còn lại bỏ.
2)- Các sai lệch giới hạn = 0 không cần ghi thêm dấu + hoặc - trước số 0. Số kích thước và số sai lệch để thưa như chỗ Hoằn khoanh mầu vàng, bắt mắt hơn (xem bản vẽ mẫu của Tây ở trang trước.)
3)- Cái “phẹc mơ tuya” để dài quá, hơi bất tiện khi sử dụng
4)- Vùng KT danh nghĩa, Dung sai trên, Dung sai dưới (Sai lệch trên và dưới, viết đầy đủ : sai lệch giới hạn trên và dưới) >> Nên thay bằng lược sử, hoặc nhật ký ghi lại tên các miền H7, n6….. đã ghi, sẽ đỡ phải kéo phẹc khi cần ghi những cái đã ghi từ mấy hôm trước.

Làm sao mà thấy được vết sẹo hay nốt ruồi son của hoa hậu khi nếu BTC không cho thi phần... áo tắm? :lol:
Lisp của tôi đã lập một hàng rào lửa để loại trừ khủng bố nên cũng đỡ về cái phần lỗi phải.

5)- Những cái gì không mong muốn trên cơ thể, có khi lại tăng thêm nét duyên dáng cho Emlispghisailech. Nếu anh không thích vết sẹo hoặc nốt ruồi son vuông thành sắc cạnh, anh vẫn cần trang điểm đính kèm cho em nó cái răng ...vẩu, chỉ cần vẩu một cái răng cửa là đủ, Pick chuột vào sẽ lòi ra dữ liệu …để kiểm tra.
(Khi tra sai lệnh, bao giờ em cũng phải mở quyển 2 tài liệu ra tra cho chắc ăn, vì cũng rất lo, có tài liệu in lại đính kèm thêm mấy tờ đính chính...là chuyện thường ngày ở các nhà xuất bản.
Thí dụ một chuyện rất ngộ nghĩnh sau: http://www.nhandan.c...-chinh-1.370925)
Chủ nhiệm đề tài và các thành viên hội đồng phản biện có quyền đưa ra những câu hỏi thắc mắc và kiến nghị với Chủ đầu tư > < Chủ đầu tư cũng có quyền bảo vệ phương án đã lựa chọn. Sau khi bảo vệ thành công ở hội đồng nghiệm thu, dự án có được ngân hàng cho vay vốn hay không lại là những chuyện rất loằng ngoằng và ngoằn ngoèo khác nữa.
P/S: Hoằn không biết cách xem bài viết thuộc thứ mấy trong 1 topic có nhiều bài: #188 hoặc bài #342, bác nào biết chỉ cho Hoằn với!
  • 1