Đến nội dung

Hình ảnh

[Trân trọng kính mời] VIẾT LISP CHO DÂN CƠ KHÍ!

• Please log in to reply
459 replies to this topic

#441 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5448 Bài viết
Điểm đánh giá: 2624 (tuyệt vời)

Đã gửi 01 December 2012 - 08:26 PM

Cám ơn bác Gia_Bach vừa cho ra lò một sản phẩm.
Tuy nhiên cũng phải nói rằng: theo tôi thì trong bài toán này .net chỉ hơn lsp ở cái "bung" dialoge một cách "dịu êm" mà dcl không làm được, còn ra thì lsp làm được hết.
Mà bung dialoge trong trường hợp này chưa chắc là 1 ưu điểm.
  • 1

* Chỉ nên yêu cầu Lisp khi bạn làm việc đó mất cả ngày nhưng họ chỉ viết 1 giờ. Đừng nêu yêu cầu Lisp khi bạn chỉ làm 1 giờ nhưng bắt họ phải mất cả ngày.

* Nhờ viết lisp cũng như đi khám bệnh. Chỉ gởi căn cước và than sắp chết thì không bác sỹ nào cứu sống được.

#442 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6009 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 02 December 2012 - 12:58 AM

Ơ hay ! Cái chợ này sao vắng vẻ thế này ?!
Xem ra đang bị giải phóng mặt bằng hay sao đó ?! (mất 1 số bài ...)

Sau 1 hồi gọt-đẽo, gửi các bác "cái cày" xem thử (chưa hoàn thiện ....)
Có 2 điểm khác biệt chính so với Lisp của bác Hà và Tuệ :
1.thay thế cái phẹc-mo-tuya bằng 1 textbox với chức năng tìm kiếm AutoComplete
2. cải tiến "nút ruồi son" để mỗi khi "sờ" vào em nó hết "rung rinh"

Hình đã gửi

Link download : For Cad 2007-2012 pass : http://www.cadviet.com
- Sau khi tải về các bạn copy vào thư mục bất kỳ trên đĩa cứng
- Mở Autocad tại dòng command gõ lệnh “NETLOAD” tìm đến file DimensionTolerance.dll
- Tại dòng nhắc Command của AutoCAD các bạn dùng lệnh "dimT" để bắt đầu
Yêu cầu .Net Framework 3.5 trở lên. Các bạn có thể tải tại đây
http://download.micr....Fx35Client.exe

Hề hề hề
Bác Giabach ơi, Cái link down Net framework bị sao đó không tìm được để load bác ạ.
  • 1
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#443 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết
Điểm đánh giá: 3804 (đỉnh cao)

Đã gửi 02 December 2012 - 10:09 AM

Hình đã gửi

- Mở Autocad tại dòng command gõ lệnh “NETLOAD” tìm đến file DimensionTolerance.dll
Yêu cầu .Net Framework 3.5 trở lên. Các bạn có thể tải tại đây
http://download.micr....Fx35Client.exe

Cảm ơn anh gia bach rất nhiều vì đã cho ra đời chương trình này viết bằng NET
Em thì em rất mê các hộp thoại viết bằng NET, đặc biệt là image trong NET, chức năng Autocomplete và các chức năng khác nữa mà DCL không có......
Em thử chương trình của anh thấy chức năng Auto Complete khác với CAD 2012
Tức là khi gõ thì trong CAD2012 không có bôi màu xanh chữ vừa gõ,
trong chương trình của anh thì khi gõ xong tự bôi xanh chữ vừa gõ, muốn gõ chữ tiếp theo phải ấn phím mũi tên qua phải trong bàn phím mới gõ được
- Mặt bằng Chợ "giải phóng bớt" là do em dọn dẹp. Trong topic này, có một số bài viết của Tue_NV và của các bác thấy không hợp với chủ đề nên em delete bớt.

Một lần nữa cảm ơn anh.

Hề hề hề
Bác Giabach ơi, Cái link down Net framework bị sao đó không tìm được để load bác ạ.

Chào bác Bình!
Em được biết bác đang dùng CAD2004. Theo em được biết thì Net framework không hỗ trợ CAD2004 đâu bác ạ,
bác nên cài CAD2007 về dùng thử sản phẩm của anh gia_bach. Hay lắm đó bác.
Về Net framework thì bác có thể dùng google để search.
  • 1

#444 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết
Điểm đánh giá: 692 (tốt)

Đã gửi 02 December 2012 - 10:21 AM

Yêu cầu .Net Framework 3.5 trở lên. Các bạn có thể tải tại đây dotNetFx35setup

"Chợ buồn bán nắng cho mưa
Bán ngày cho tối bán trưa cho chiều
Gió ngồi bẻ nắng cong queo
Tùng teng mấy mái tranh nghèo khẳng khiu
Tép tôm lấm láp cả chiều
Nép mình trong rổ ngóng theo bóng ...người"
(Không rõ tác giả)

(- Định nghĩa: Sai lệch giới hạn trên là hiệu số đại số giữa kích thước giới hạn lớn nhất và kích thước danh nghĩa
Sai lệch giới hạn dưới là hiệu số đại số giữa kích thước giới hạn nhỏ nhất và kích thước danh nghĩa
Dung sai của kích thước là hiệu số giữa kích thước giới hạn lớn nhất và kích thước giới hạn nhỏ nhất
- Em chỉ tạm có ý kiến như trên thôi, vì lisp của anh Gia_bach vẫn chưa hoàn thiện
-Em không thử lisp trên AutoCAD2013 vì em bị lỗi một lần, phải cài loại rất mất thời gian, em chỉ dùng AutoCAD2013 khi thấy công việc phù hợp

• 2

66 Câu Phật Học Cho Cuộc Sống : http://ngocchinh.com...-cho-cuoc-song/

Gió đưa cây cải về trời / Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#445 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6009 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 03 December 2012 - 11:49 AM

Cảm ơn anh gia bach rất nhiều vì đã cho ra đời chương trình này viết bằng NET Em thì em rất mê các hộp thoại viết bằng NET, đặc biệt là image trong NET, chức năng Autocomplete và các chức năng khác nữa mà DCL không có...... Em thử chương trình của anh thấy chức năng Auto Complete khác với CAD 2012 Tức là khi gõ thì trong CAD2012 không có bôi màu xanh chữ vừa gõ, trong chương trình của anh thì khi gõ xong tự bôi xanh chữ vừa gõ, muốn gõ chữ tiếp theo phải ấn phím mũi tên qua phải trong bàn phím mới gõ được - Mặt bằng Chợ "giải phóng bớt" là do em dọn dẹp. Trong topic này, có một số bài viết của Tue_NV và của các bác thấy không hợp với chủ đề nên em delete bớt. Một lần nữa cảm ơn anh. Chào bác Bình! Em được biết bác đang dùng CAD2004. Theo em được biết thì Net framework không hỗ trợ CAD2004 đâu bác ạ, bác nên cài CAD2007 về dùng thử sản phẩm của anh gia_bach. Hay lắm đó bác. Về Net framework thì bác có thể dùng google để search.

Hề hề hề,
Thực ra thì tui cũng đã cài trộm thằng CAD2008 rồi, nhưng vì chửa quen xài, mà hình như nó cũng có trục trặc chi đó nên lúc dùng cứ lúc được lúc mất. Vì thế mà vẫn phải ưu tiên xài đồ cũ bác ạ. Thằng CAD2013 cũng đã down về mà chửa biết cách cài đặt ra sao nên vẫn hãi, Đang chờ thằng cu con nó rảnh nó cài giùm bác ạ.
Vậy nên mới tính chuyện down thử thằng Net Framwork về để xem cái mặt mũi nó có bô trai không ấy mà. Chả biết cài thằng Net FrameWorks này có phức tạp lắm không????
Hề hề hề,...
  • 1
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#446 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 04 December 2012 - 11:53 AM

Để khu chợ không đùi hui hoan vắn >> Em Hoằn đành cầm đèn chạy trước xe đạp vậy:

Hình đã gửi

Phản biện sơ bộ của em Hoằn về em lisp của anh Tuệ:
1)- Sau khi Ap, lisp đọc miền dung sai khá lâu
2)- Sờ vào nốt ruồi son duyên dáng em nó dùng mình khá mạnh, nhưng không vấn đề gì.
Sau khi kiểm tra dữ liệu cứ để nguyên đó ghi dung sai…tiện lợi hơn lisp của anh Hà là kiểm tra dữ liệu xong phải OK để thoát ra mới ghi được
3)- Lược sử Hstory đã có 11 dòng >>Nếu có thể cho hiện hình luôn, càng nhiều càng ít , không phải mở khuy bấm sẽ thao tác nhanh hơn.
4)- Phần ký hiệu tên miền dung sai theo em là chơi kiểu gõ ký tự như của anh Gia_bach sẽ tiện dụng hơn.
5)- Đây là lisp ghi sai lệnh theo tiêu chuẩn VND ăn theo tiêu chuẩn ISO, chỉ dùng để ghi cho trục, cho lỗ. Việc gán tiền tố Ø và hậu tố là đều ghi cả hai sai lêch là đại biểu đương nhiên vì thế những cái em Hoằn đóng khung chỉ dùng trong giai đoạn thử nghiệm. Khi đưa vào sản xuất không cần thiết phải hiện hình trên cơ thể emlispghisailech nhìn em nó sẽ mát mắt hơn.
  • 1

#447 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết

Đã gửi 04 December 2012 - 01:03 PM

Để khu chợ không đùi hui hoan vắn >> Em Hoằn đành cầm đèn chạy trước xe đạp vậy:

Hình đã gửi

Phản biện sơ bộ của em Hoằn về em lisp của anh Tuệ:
1)- Sau khi Ap, lisp đọc miền dung sai khá lâu
2)- Sờ vào nốt ruồi son duyên dáng em nó dùng mình khá mạnh, nhưng không vấn đề gì.
Sau khi kiểm tra dữ liệu cứ để nguyên đó ghi dung sai…tiện lợi hơn lisp của anh Hà là kiểm tra dữ liệu xong phải OK để thoát ra mới ghi được
3)- Lược sử Hstory đã có 11 dòng >>Nếu có thể cho hiện hình luôn, càng nhiều càng ít , không phải mở khuy bấm sẽ thao tác nhanh hơn.
4)- Phần ký hiệu tên miền dung sai theo em là chơi kiểu gõ ký tự như của anh Gia_bach sẽ tiện dụng hơn.
5)- Đây là lisp ghi sai lệnh theo tiêu chuẩn VND ăn theo tiêu chuẩn ISO, chỉ dùng để ghi cho trục, cho lỗ. Việc gán tiền tố Ø và hậu tố là đều ghi cả hai sai lêch là đại biểu đương nhiên vì thế những cái em Hoằn đóng khung chỉ dùng trong giai đoạn thử nghiệm. Khi đưa vào sản xuất không cần thiết phải hiện hình trên cơ thể emlispghisailech nhìn em nó sẽ mát mắt hơn.

1) Cái này do đọc dữ liệu lần đầu trên Excel -> Sẽ lâu lần đầu thôi, lần sau sẽ mở hộp thoại nhanh hơn.
2) :)
3) Sợ để hiện hình thì choán chổ . Theo em, nếu hiện hình thì nên để ở đâu, có tối đa là bao nhiêu dòng?
Câu: càng nhiều càng ít của em -> không hiểu ....
-> Đã có cái này rồi. Em gõ tên miền dung sai vô text box (nằm bên phải miền dung sai ây) là được mà. Gõ xong nhấn phím Enter. Em thử nhé
  • 2

#448 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 05 December 2012 - 10:23 AM

1) Em hiểu nhưng vẫn bị chậm anh ạ!
2) :rolleyes: :rolleyes:
3) Anh có thể đưa vào chỗ em đóng khung mầu vàng. Câu càng nhiều càng ít ý em muốn nói là càng nhiều càng tốt, nói theo cách nói tếu của những người thích đùa. Vì dụ chị A hỏi vay cụ C tiền, cụ ấy tươi cười bảo: " Vay tiền tỉ thì không có nhưng tiền nghìn thì vô khối mấy chục nghìn cũng có!"
4) :rolleyes: em muốn không phải nhấn Enter như lisp của anh Gia_bạch. (Khi đã text box, thì ô ký hiệu miền dung sai và cấp chính xác không cần nữa.
Chốt lại: Nếu hội nhập lisp của anh Tuệ, anh Hà, anh Bình sửa dungsai1 và anh Gia_bach rồi cho vào lò chưng cất với áp suất âm và nhiệt độ âm, bà con dân làng Cơ khí sẽ được chiêm ngưỡng vẻ đẹp lộng lẫy kiêu sang nhưng đằm thắm bở nét duyên thầm kín thùy mị kín đáo đầy chất cảm của nốt ruồi son vuông vắn và cái eo History thon thả của Emlispghisailech nơi biên ải xa xôi gió thổi tung khăn bay váy...
  • 1

#449 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết

Đã gửi 05 December 2012 - 11:40 AM

...
4) :rolleyes: em muốn không phải nhấn Enter như lisp của anh Gia_bạch. (Khi đã text box, thì ô ký hiệu miền dung sai và cấp chính xác không cần nữa.
Chốt lại: Nếu hội nhập lisp của anh Tuệ, anh Hà, anh Bình sửa dungsai1 và anh Gia_bach rồi cho vào lò chưng cất với áp suất âm và nhiệt độ âm, bà con dân làng Cơ khí sẽ được chiêm ngưỡng vẻ đẹp lộng lẫy kiêu sang nhưng đằm thắm bở nét duyên thầm kín thùy mị kín đáo đầy chất cảm của nốt ruồi son vuông vắn và cái eo History thon thả của Emlispghisailech nơi biên ải xa xôi gió thổi tung khăn bay váy...

4) Em thích ấn Enter để kiểm tra (hoặc nhập xong kích chuột vào đâu cũng được)
và Em không thích ấn enter cũng được mà.
Này nhé. Gõ miền dung sai vào textbox -> Nhấn nút chọn dim -> Gán dim => thì chương trình sẽ gán dim với miền dung sai vừa nhập vào text box, đồng thời history cũng sẽ theo dõi và lưu miền dung sai vào historry rồi. Lần sau gõ lệnh thì chương trình sẽ nhớ đúng và lấy miền dung sai mà em vừa nhập trước đó. Em yên tâm nhé
  • 2

#450 gia_bach

gia_bach

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 1435 Bài viết
Điểm đánh giá: 1426 (rất tốt)

Đã gửi 06 December 2012 - 12:13 PM

......................
(- Định nghĩa: Sai lệch giới hạn trên là hiệu số đại số giữa kích thước giới hạn lớn nhất và kích thước danh nghĩa
Sai lệch giới hạn dưới là hiệu số đại số giữa kích thước giới hạn nhỏ nhất và kích thước danh nghĩa
Dung sai của kích thước là hiệu số giữa kích thước giới hạn lớn nhất và kích thước giới hạn nhỏ nhất
............

.....................
................

Update :
Hình đã gửi

Link download cho Cad 2007-2012: Dimesion Tolerances

Bài viết đã được chỉnh sửa nội dung bởi gia_bach: 11 December 2012 - 10:50 AM

• 5

#451 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5448 Bài viết

Đã gửi 06 December 2012 - 01:37 PM

.Net làm được cái Dialoge này ngon và đẹp quá. Tủi thân thằng DCL!
  • 3

* Chỉ nên yêu cầu Lisp khi bạn làm việc đó mất cả ngày nhưng họ chỉ viết 1 giờ. Đừng nêu yêu cầu Lisp khi bạn chỉ làm 1 giờ nhưng bắt họ phải mất cả ngày.

* Nhờ viết lisp cũng như đi khám bệnh. Chỉ gởi căn cước và than sắp chết thì không bác sỹ nào cứu sống được.

#452 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết

Đã gửi 06 December 2012 - 02:28 PM

.Net làm được cái Dialoge này ngon và đẹp quá. Tủi thân thằng DCL!

.NET còn làm rất nhiều, rất nhiều hơn cả thế nữa, bác ạ
Sử dụng Windows Form cực kì đơn giản nhưng rất trực quan, hiệu quả và đầy sức mạnh
Tue_NV mới làm quen với NET (Windows Form ) thấy vô cùng hiệu quả bác ạ, điều khiển hộp thoại bằng hình ảnh, lệnh trực quan và chuyên nghiệp hơn DCL rất nhiều.

Cảm ơn anh gia_bach đã cho ra lò sản phẩm này.
Em đã mê tít cái NET này rồi anh ạ :lol:
  • 3

#453 Doan Van Ha

Doan Van Ha

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 5448 Bài viết

Đã gửi 06 December 2012 - 02:33 PM

Tôi viết dcl khá nhiều. Thấy dcl chán quá. Còn .net thì mê ly. Định nhảy qua ngâm thêm cái .net nhưng nghe nói .net phụ thuộc đời cad nên hơi oải. Không biết có trở ngại cho user nhiều không? Ai rành thì tư vấn cho vài ý kiến.
Srr vì đã tranh thủ học hỏi tí ở trong topic này.
  • 2

#454 gia_bach

gia_bach

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
  • 1435 Bài viết
Điểm đánh giá: 1426 (rất tốt)

Đã gửi 06 December 2012 - 03:12 PM

Tôi viết dcl khá nhiều. Thấy dcl chán quá. Còn .net thì mê ly. Định nhảy qua ngâm thêm cái .net nhưng nghe nói .net phụ thuộc đời cad nên hơi oải. Không biết có trở ngại cho user nhiều không? Ai rành thì tư vấn cho vài ý kiến.
Srr vì đã tranh thủ học hỏi tí ở trong topic này.

Đúng là các hàm của Cad thay đổi (update) theo từng đời Cad, nhưng có kế thừa nghĩa là cad đời mới sẽ hiểu cad trước đó.
Do đó nếu chỉ sử dụng hàm của Cad đời cũ (Vd 2007) thì các phiên bản khác(2010, 2012) đều chạy được.
Với Cad2013 thì có sự thay đổi nhiều hơn nên phải viết riêng.

Tương tự, khi viết Windows Form sử dụng NetFramwork 3.5 là được.
  • 3

#455 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 07 December 2012 - 09:29 AM

Hình đã gửi

Tình hình là em Hoằn đã thử trên AutoCAD2007, chỗ em đóng khung anh Gia_bach sửa lại giúp em: sai lệch đơn vị μm thành mm,
Thí dụ : Ø100 +35^ +0.0000 = Ø100 +0.035^ 0
Nếu có thể anh cho số lượng ô lược sử tăng lên càng nhiều càng đẹp.

Em thử trên AutoCAD2013 nó ra thông báo sau:
Command: NETLOAD
Cannot load assembly. Error details: System.IO.FileLoadException: Could not load file or assembly 'file:///D:\DimensionTolerance(1).dll' or one of its dependencies. Operation is not supported. (Exception from HRESULT: 0x80131515)
File name: 'file:///D:\DimensionTolerance(1).dll' ---> System.NotSupportedException: An attempt was made to load an assembly from a network location which would have caused the assembly to be sandboxed in previous versions of the .NET Framework. This release of the .NET Framework does not enable CAS policy by default, so this load may be dangerous. If this load is not intended to sandbox the assembly, please enable the loadFromRemoteSources switch. See http://go.microsoft..../?LinkId=155569 for more information.
at System.Reflection.RuntimeAssembly._nLoad(AssemblyName fileName, String codeBase, Evidence assemblySecurity, RuntimeAssembly locationHint, StackCrawlMark& stackMark, Boolean throwOnFileNotFound, Boolean forIntrospection, Boolean suppressSecurityChecks)
at System.Reflection.RuntimeAssembly.nLoad(AssemblyName fileName, String codeBase, Evidence assemblySecurity, RuntimeAssembly locationHint, StackCrawlMark& stackMark, Boolean throwOnFileNotFound, Boolean forIntrospection, Boolean suppressSecurityChecks)
at System.Reflection.RuntimeAssembly.InternalLoadAssemblyName(AssemblyName assemblyRef, Evidence assemblySecurity, StackCrawlMark& stackMark, Boolean forIntrospection, Boolean suppressSecurityChecks)
at System.Reflection.RuntimeAssembly.InternalLoadFrom(String assemblyFile, Evidence securityEvidence, Byte[] hashValue, AssemblyHashAlgorithm hashAlgorithm, Boolean forIntrospection, Boolean suppressSecurityChecks, StackCrawlMark& stackMark)
at System.Reflection.Assembly.LoadFrom(String assemblyFile)
at Autodesk.AutoCAD.Runtime.ExtensionLoader.Load(String fileName)
at loadmgd()
  • 1

#456 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết

Đã gửi 04 January 2013 - 01:34 PM

Hề hề hề,
Cái nhà cô này bướng gớm....

PS: Em làm ơn nhắc ông chủ AVYE post nốt hai cái miền dung sai của truc zb và zc lên nhé. Anh không có phần mềm để chuyển từ pdf sang Excel, mà ngồi gõ thì chuối quá. Mất uy tín cán bộ em ạ.

anhvanyeuemTruong_AAn đã quên quên quên hẳn xa xa hẳn... em... lisp rồi sao???

2- Mình chẳng tự đặt ra một loại dung sai nào cả. Dung sai tự nhập đó là để giới hạn dung sai cho những chi tiết lắp với nhau mà tại cty mình các ông người Nhật vẫn làm thế. Bảng DWG mình đưa lên là trích một phần từ những bảng vẽ đó.
5- Có lẽ mọi người chưa hiểu được ý em nên cái phần này nhờ anh Hà anh Tuệ lúc nào rảnh thì cho em xin một số kinh nghiêm viết lisp để em tự mày mò ngâm kíu nâng cao kiến thức vậy
Dù sao cũng thank All!

• 1

#457 bachmtt50

bachmtt50

Chưa sử dụng CAD

• 2 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 03 April 2013 - 04:47 AM

e mới làm wen với lisp dc mấy hôm.nay co cái bài này muốn các bác giúp đỡ cái

Xây dựng chương trình autolisp tự động thiết kế ống thep 2d theo tiêu chuẩn JIS (dN15-DN50)

• 0

#458 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết
Điểm đánh giá: 473 (tốt)

Đã gửi 03 April 2013 - 09:32 AM

anhvanyeuemTruong_AAn đã quên quên quên hẳn xa xa hẳn... em... lisp rồi sao???

Thôi chết.
Em tưởng mọi người hoàn thành dự án xong rồi chứ.

Tại thời gian gần tết theo làm ăn nên không có thời gian vào diễn đàn.

Em tưởng là em đã cung cấp đầy đủ rồi chứ.

Xoay lại mới thấy thiếu 2 loại zb,zc của Trục.

Nếu các Anh/Chị vẫn còn hứng thì em sẽ thu xếp cung ứng ngay cho mọi người.

Lý do mà em cũng không thể đóng ghóp ý kiến nữa là mới đây Cad của em nó bị lỗi như thế này.Không biết tại Win hay là mần răng?
Cứ tìm đến 1 địa chỉ khác Mặc định khi lưu hay load 1 lisp thì nó tự tắt Autocad đi.
Mọi người xem thế nào, xem giúp em được không?
Cảm ơn mọi người!

• 0

Hội những người yêu kỹ thuật chân chính

#459 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 01 November 2015 - 09:23 AM

Thôi chết....

Xoay lại mới thấy thiếu 2 loại zb,zc của Trục.

Nếu các Anh/Chị vẫn còn hứng thì em sẽ thu xếp cung ứng ngay cho mọi người.

Vẫn còn hứng vì lý do...là em chợt nhớt đến bác Phamthanhbinh đã viết cho em: :) :) :)

Hề hề hề,
Cái nhà cô này bướng gớm....
Nhưng chớ nghĩ bướng vậy là đúng nhé.
...................................................................
PS: Em làm ơn nhắc ông chủ AVYE post nốt hai cái miền dung sai của truc zb và zc lên nhé. Anh không có phần mềm để chuyển từ pdf sang Excel, mà ngồi gõ thì chuối quá. Mất uy tín cán bộ em ạ.

• 0

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#460 nguyenbd1

nguyenbd1

biết lệnh text

• 276 Bài viết
Điểm đánh giá: 13 (tàm tạm)

Đã gửi 03 December 2015 - 07:29 PM

diễn đàn ai có líp vẽ các thép hình u v,, và buliy trong co khi cho em voi a..

• 0