Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
tiendung89

[Yêu cầu] Viết lisp tính khối lượng đất cho lưới ô vuông

Các bài được khuyến nghị

tiendung89    8

Nhờ mọi người trên diễn đàn giúp đỡ e về cái lisp này với, mặc dù e đã tìm kiếm nhưng các lisp tính khối lượng đất không có đủ được các công thức như mong muốn ạ

các tính chất và công thức như trong bản vẽ sau:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/98117_hoi_cadviet_1.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tiendung89    8

e post lại bài mới rồi bác Ketxu ạ, bác xóa bài này hộ e để đỡ trùng bài, e muốn xóa mà ko biết làm thế nào

mà e cũng chưa hiểu lắm là e sai chỗ nào, e đọc và làm đúng như nội quy rồi, có phải là xóa từ "Viết" trong Topic là đúng phải ko ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Doan Van Ha    2.676

Không ai bắt bẻ bạn chỉ vì từ "Viết" đâu. Bạn muốn bài hợp lệ, rõ ràng, dễ có người giúp thì bạn cần mô tả y/c ngay trong bài viết, kèm hình ảnh để nhìn trực quan càng tốt. Chứ gởi bản vẽ bằng 1 link rồi nêu y/c trong bản vẽ đó thì dễ khiến người đọc chán nản, bởi bạn bắt họ phải mở link ra mới thấy. Đó là lý do.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy782006    1.373

Sao rút cho lần sau mà lần này kiên quết ko ra đề lại cho rỏ để mọi người dể theo dỏi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tiendung89    8

nói thật là đánh trong Word thì e cũng ko biết nên tóm tắt thế nào cho mọi ng dễ hiểu nên e nghĩ chỉ cần viết tính khối lượng thế là cũng tàm tạm rùi ^^

mong mọi ng trong diễn đàn thông cảm và giúp đỡ e đang cần để làm đồ án tốt nghiệp, vì file của e up lên cũng nhẹ (250Kb)

với lại e post lại lần 2 rồi mới được bác Hà cho biết chỗ sai nên e ko mún post lần 3 nữa vì nó trùng nhiều quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.649

Tính là tính thế nào, làm sao lisp biết số nào mà tính hả bạn :) Bạn có ô vuông và mắt, lisp k có gì :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ro88    2

nói thật là đánh trong Word thì e cũng ko biết nên tóm tắt thế nào cho mọi ng dễ hiểu nên e nghĩ chỉ cần viết tính khối lượng thế là cũng tàm tạm rùi ^^

mong mọi ng trong diễn đàn thông cảm và giúp đỡ e đang cần để làm đồ án tốt nghiệp, vì file của e up lên cũng nhẹ (250Kb)

với lại e post lại lần 2 rồi mới được bác Hà cho biết chỗ sai nên e ko mún post lần 3 nữa vì nó trùng nhiều quá

Bạn dùng thử HS của Hài Hòa tính thử xem sao.Nếu bạn chưa có phần mềm thì để mình up lên cho có cả video hướng dẫn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tiendung89    8

e cũng thấy cái này dài mà khó thật, e sẽ dùng HS của Hài hòa vậy

vì e định sủ dụng lisp để tính trên mọi nền Cad nên ko dùng đến HS

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo