Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyendungckm

Cao thủ giúp mình in 1 bản vẽ đúng tỷ lệ 1:1 làm dưỡng với

Các bài được khuyến nghị

Từ trước tời giờ vẫn in tỷ lệ 1:1 nhưng không kiểm. Hnay như bình thường tỉ lệ 1:1 (Ctrl+p -> scal: 1:1, unit = 1) và lấy thước kiểm lại thì không đúng.

các bạn chỉ cho mình cách in đúng tỷ lệ để mình làm dưỡng với.

cám ơn nhiều. gửi cho mình theo nguyendung104@gmail.com nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hientv86    47

Từ trước tời giờ vẫn in tỷ lệ 1:1 nhưng không kiểm. Hnay như bình thường tỉ lệ 1:1 (Ctrl+p -> scal: 1:1, unit = 1) và lấy thước kiểm lại thì không đúng.

các bạn chỉ cho mình cách in đúng tỷ lệ để mình làm dưỡng với.

cám ơn nhiều. gửi cho mình theo nguyendung104@gmail.com nhé

Mình hay in 1 1 như file ,xem tham khảo có cách hay hơn thì chia sẻ nha(cái này in theo giấy a4 tại cty ko có máy bự hơn ,mỗi lần nghe tới 11 là oải rồi ngồi cắt dán gần chết )

http://www.mediafire...z2509k7z5q5mrkh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

hehe ko hiểu ý bác nông dân mấy, sao lại có sài gòn cảnh wan trong đó nữa :D

Nick name: sgcq = Saigon Cảnh Quan.

Biệt danh: 2 lúa. (Chuyên làm vườn ở Saigon)

:D :D :D

Hình của e in 1:1 có khung tên, ai thích cắt dán thì chỉ bỏ cái khung tên đi. In 1:1 lun.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hientv86    47

Nick name: sgcq = Saigon Cảnh Quan.

Biệt danh: 2 lúa. (Chuyên làm vườn ở Saigon)

Hình của e in 1:1 có khung tên, ai thích cắt dán thì chỉ bỏ cái khung tên đi. In 1:1 lun.

hehe bác làm vườn mà toàn thấy on trên máy ko chắc bác làm vườn trong nông trại vui vẻ :D ,cho em hỏi cái file của bác làm cách nào mà mỗi phần đều nằm gọn trong khung vậy? Như file của em thì phải để cho dư mấy đường bao thì mới chia đều ra được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

Đó là khác biệt giữa 2 lúa & các mem khác. Một khác biệt đơn giản, đúng kiểu nông dân.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

- Shift + chuột phải -> properties -> sellect all -> bỏ chọn cái nearest.

- Xong thì vẽ cái viewport bắt điểm lọt lòng vô khung tên

- Move cái viewport tùy ý, do viewport đi đâu thì view đi theo đó, (Khi move thì bạn chọn luôn cái khung tên, bí quyết đó) :D

- Tại cách này lúa quá nên 2 lúa ko chưng ra, sợ ảnh hưởng kiến thức của cac pro.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hientv86    47

Hj em thì cách nào nhanh thì em xài thôi,lúa người ta còn chế được cả trực thăng nữa hè. :D em làm theo bác mà sao nó ko ra được như vậy,bác cho hỏi làm sao ra được khung như chỗ màu xanh trong hình ??Khung xanh bên dưới là e làm theo bác ko biết có đúng ý ko??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

Cái khung xanh của bác đâu có set ở TL: 1/1, tất nhiên hình của bác phải nhỏ hơn của 2 lúa rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Cái khung xanh của bác đâu có set ở TL: 1/1, tất nhiên hình của bác phải nhỏ hơn của 2 lúa rồi.

:D :D :D Vì sao anh Hai Lúa ơi???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hamster2102    21

xin phép chủ thớt vì up ké vào đây nhé vì tạo thêm cái thớt riêng hơi rác diễn đàn ạ . Nhờ bác sgcq hay bác nào có thể xem cho mình tại sao trong bản vẽ này của em trong không gian layout khi vào khung MV em có gõ lệnh zoom rồi chọn tùy chọn opbject tích vào khung chữ nhật đã vẽ nhưng nó lại không căn chỉnh ra giữa trung tâm khung MV mà không phải là dạng "fit to paper" , cái này phải chỉnh thông số biến nào đó phải không các bác loay hoay mà không hiểu chỉnh ở đâu trong khi các bản vẽ khác của em vẫn bình thường:(

đây là bản vẽ :

http://www.cadviet.com/upfiles/3/52440_zoom_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

xin phép chủ thớt vì up ké vào đây nhé vì tạo thêm cái thớt riêng hơi rác diễn đàn ạ . Nhờ bác sgcq hay bác nào có thể xem cho mình tại sao trong bản vẽ này của em trong không gian layout khi vào khung MV em có gõ lệnh zoom rồi chọn tùy chọn opbject tích vào khung chữ nhật đã vẽ nhưng nó lại không căn chỉnh ra giữa trung tâm khung MV mà không phải là dạng "fit to paper" , cái này phải chỉnh thông số biến nào đó phải không các bác loay hoay mà không hiểu chỉnh ở đâu trong khi các bản vẽ khác của em vẫn bình thường:(

đây là bản vẽ :

http://www.cadviet.c...2440_zoom_1.dwg

Cái này 2 lúa bó tay, cao cấp quá, ko hiểu. Nhưng nếu bạn tra tọa độ về 0,0 thì tình hình cải thiện chút đỉnh. Vấn đề là 2 lúa hiếm khi sử dụng lệnh này (Trừ khi làm thống kê thì có xài chút xíu :D)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hientv86    47

hehe còn chiêu cuối bác chưa chỉ hèn chi vẽ ko giống được, :lol: cách này làm thì nhìn đẹp nhưng mà nhiều công đoạn nên hơi lâu thôi cứ kiểu cũ mà chơi :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo