Đến nội dung

Hình ảnh

Nơi đăng ký đề tài nghiên cứu KHCN & MT (và chia sẻ kinh nghiệm làm video, ảnh động)

• Please log in to reply
23 replies to this topic

#21 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết
Điểm đánh giá: 692 (tốt)

Đã gửi 22 November 2012 - 08:09 AM

Hình đã gửi
Hình đã gửi
Hình đã gửi
Hình đã gửi
Hình đã gửi
Em đưa tạm một tí dữ liệu lên để các nhà đầu tư định hình về dự án 2. Đó chính là các bước công việc của người thiết kế Cơ Khi lựa chọn kiểu dung sai lắp ghép phù hợp với tính năng và công dụng phù hợp với công việc của sản phẩm thiết kế!
Đúng ra dự án 2 phải làm trước dự án 1, vì dự án này giúp người thiết kế lựa chọn phương án dung sai lắp ghép
sau đó mới đến cái việc kéo khóa phẹc của dự án 1 để tra sai lệch.

Hình đã gửi

http://nhaccachmang....972
  • 0

66 Câu Phật Học Cho Cuộc Sống : http://ngocchinh.com...-cho-cuoc-song/

Gió đưa cây cải về trời / Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#22 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5684 Bài viết
Điểm đánh giá: 2606 (tuyệt vời)

Đã gửi 22 November 2012 - 09:23 AM

Hoằn ơi, đọc bài H kêu sắp ở cữ + sức khỏe yếu, có mấy lời nhắn H : ngồi máy tính ít thôi, nếu có thì phải ngồi thẳng lưng, thẳng cổ, tuyệt đối k được giữ cổ ở một tư thế quá lâu. 20p một lần phải xoay cổ tối thiều 2 vòng, mỗi chiều 2 lần, nhìn ra xa 20s. Nếu cứ ngồi trước máy lâu quá thì sẽ có 4 tác hại trước mắt :
- Béo bụng còng lưng (đỡ được)
- Giảm thị lực (vẫn đỡ được)
- Viêm đốt sống cổ, dẫn tới lượng máu lên não giảm, lưu thông kém, giảm chức năng não, mất trí nhớ, rụng tóc, chóng mặt buồn nôn, tiền đình yếu, thị lực cũng trĩu luôn (khó đỡ được..)
- Và gần cuối cùng là giảm ham .. (3Đ)

Cố gắng thư giãn nhé, đừng cắm mặt vào máy
  • 0

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC

#23 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết
Điểm đánh giá: 692 (tốt)

Đã gửi 22 November 2012 - 12:34 PM

Em xin có lời cảm ơn anh Ketxu đã có đôi lời nhắn gửi! Tình hình là viết bài trên CADViet.com chính là hình thức thư giãn của em. Khi làm việc em cần sự im lặng tuyệt đối, khi viết bài thư giản em lại nghe nhạc là chính, thần tượng của em là ca sĩ Cẩm Ly. Do để tâm vào nghe chị Cẩm Ly hát, khi viết bài em thường viết vội, câu chữ đôi khi lủng củng, dễ nhận thấy là các bài viết của em sau khi pót lên, đọc lại...em phải sửa đi chỉnh lại vài lần.
Duyên may đã cho em được gặp anh trên diễn đàn này, em vẫn thầm cảm ơn anh và cầu mong anh gặp vui nhiều, về việc anh đã ban tặng cho em Hoan2182 một cái biệt danh Hoằn mà em yêu thích. Không những chồng em mà cả bố mẹ chị Haanh cũng đã quen gọi em bằng cái biệt danh Hoằn, thật là vui và hạnh phúc anh ạ! :) :)
Em cũng tò mò, và cũng có thể có người tò mò muốn biết vì sao anh lại chọn nick Ketxu???

Em đã viết bài chia tay diễn đàn vì em xây dựng gia đình riêng, công việc của em cũng không liên quan đến vẽ thiết kế nữa.Trong thời nghỉ viết bài, em tập viết lisp để hiểu biết thêm ngôn ngữ lisp, với hi vọng dùng lisp để vẽ tranh 3D, ghép ảnh trong AutoCAD...Chỉ vì chị Haanh nhờ em viết bài sửa lại bài viết trong đố vui, em lại tái ...nghiện viết bài trên CADViet.com.
Giờ em rất mệt mỏi không ngồi máy tính được lâu, bác sĩ bảo em phải chịu khó đi bộ nhiều. Vì vậy em không cung cấp dữ liệu cho các nhà đầu tư được , rất mong Anhvanyeu và các bác Cơ khí bớt chút thời gian thu thập dữ liệu vào Excel...
Chắc chắn là đến khi dự án hai động thổ, em phải ở cữ không viết bài được nữa. Chị Hà em sẽ đưa hai cháu trên quê nội về quê ngoại vào khoảng giữa tháng 12. Chị ấy hứa sẽ phục vụ em chu đáo trong lúc sinh nở và nuôi con.
Hình đã gửi
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ ĐỀ TÀI NGHIÊN CỨU KHOA HỌC VÀ CÔNG NGHỆ VÀ MÔI TRƯỜNG
1) Chủ nhiệm đề tài: ducdhbk : VIẾT LISP GHI DUNG SAI KÍCH THƯỚC, đăng ký ngày 17 tháng 10 năm 2012
Cộng sự: anhvanyeuem , Hoằn:
2) Chủ nhiệm đề tài Hoằn: VIẾT LISP GHI ĐỘ NHẴN BỀ MẶT, GHI KIỂU LẮP GHÉP & SAI LỆCH HÌNH DÁNG VÀ VỊ TRÍ CỦA CÁC BỀ MẶT , đăng ký ngày 25 tháng 10 năm 2012
Phó chủ nhiện đề tài: anhvanyeuem
Cộng sự: Truong_AAn ...
3)Chủ nhiệm đề tài: anhvanyeuem:...............................................................................................................
Phó chủ nhiệm đề tài: Hoằn
Cộng sự:..
4)Chủ nhiệm đề tài.......................................................................................................................................
...................................................................................................................................................................
Xin trân trọng kính mời bà con dân làng Cơ khí đăng ký đề tài, thời gian và số lượng không hạn chế!

• 0

66 Câu Phật Học Cho Cuộc Sống : http://ngocchinh.com...-cho-cuoc-song/

Gió đưa cây cải về trời / Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#24 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
  • 5684 Bài viết
Điểm đánh giá: 2606 (tuyệt vời)

Đã gửi 22 November 2012 - 03:31 PM

Két Xù là nhân vật hài trong phim Ông Trùm ^^ Tính mình cũng hài hước và vô tư vậy, nên ... ^^
Hẹn có dịp gặp :D
  • 1

Thành viên nhóm CadMagic.
Mời bạn ghé thăm facebook nhóm - Page viết lisp theo yêu cầu  :
CAD MAGIC