Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
271908486

Xin giúp đỡ vì sao không sử dụng được phím tắt

Các bài được khuyến nghị

quansla    232

http://www.cadviet.com/upfiles/3/101306_acad.rarBị mỗi lệnh C thôi hay còn lệnh khác hả bạn, bạn thử tìm trong Cad xem file acad.pgp còn hay mất, có thể copy lại file này cũng được mà, copy lại rồi chèn vô chỗ cũ rồi thử xem có được không, có điều chắc lại phải đổi lại lệnh thôi

Đây là file mình trích từ setup của Cad 2007, nhiều bạn không để ý, chứ ngay trong thư mục Setup của Cad đã chứa các file "cứu hộ " này rồi

Copy vô thư mục Suppor nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
271908486    1

mình đã copy file acad.pgp vào suppor được rồi, và vào tools -> customize -> edit .... thì thấy lisp lệnh hiện lên rồi, nhưng khi sử dung lệnh thì vẫn không được. Trường hợp mình bấm line thì vẽ được đường thẳng nhưng khi bấm lệnh tắt L thì lại không vẽ được, tất cả các lệnh điều bị như vậy. Ai biết thì giúp mình cái. thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
271908486    1

khi mình copy lisp vào rồi đóng cad lại sau đó mở file lên lại thì phím tắt sử dụng lại được bình thường. Nhưng khi mình muốn thay đổi lệnh của phím tắt lúc bấm lệnh REINIT thì trong cad hiện lên dòng này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thinhvit    0

mình cũng mắc lỗi này nhiều rồi : do mình load thêm hatch nên sẽ bị mất file acad.pgp    ..... khi gõ lệnh tắt sẽ báo < UNKNOW COMMAND "V " PRESS F1 FOR HELP >    bạn chỉ cần : copy file  acad.pgp    vào thư mục suppor là dc.. chúc các bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo