Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hitboynoluv

Giúp em vấn đề Layer

Các bài được khuyến nghị

Các anh cho em hỏi..Dùng lệnh gì để tạo 1 layer mới theo kiểu copy đè lên layer cũ...Ví dụ...Em vẽ xong đường Layer ống Gas em muốn chuyển nó thành đường Layer Điện nhưng vẫn giữ nguyên layer đường ống Gas...Để khi nào em muốn bản vẽ có ống Gas thì em bật...Còn khi nào em muốn Layer điện thì em cũng bật được lên...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hix, khó hiểu quá, nghĩa là cùng một đối tượng bạn muốn chúng phải thuộc hai layer khác nhau sao? Mình nghĩ là không được đâu . Có khi bạn "COPY" ra vùng khác rồi gán lại layer cho nó xong, heh he

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh cho em hỏi..Dùng lệnh gì để tạo 1 layer mới theo kiểu copy đè lên layer cũ...Ví dụ...Em vẽ xong đường Layer ống Gas em muốn chuyển nó thành đường Layer Điện nhưng vẫn giữ nguyên layer đường ống Gas...Để khi nào em muốn bản vẽ có ống Gas thì em bật...Còn khi nào em muốn Layer điện thì em cũng bật được lên...

Layer : Tạo đủ các layer cho bản vẽ

Chọn hết các đối tượng đường ống ga chỉnh qua layer mà ta muốn

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể dùng cách sau (tuy hơi thủ công 1 tý ;) ): Dùng lệnh copy sang 1 chỗ khác, sau đó chỉnh thành layer mà bạn muốn rồi move trở lại chỗ cũ. Cách chọn hết đối tượng layer ống ga bạn có thể dùng layon/layoff or dùng quickselect.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn viết khó hiểu quá , bạn có thể dùng lệnh MA, hoặc bạn lên mạng tim hiểu xem, vì bạn nói không rõ cho người đọc hiểu

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Layer : Tạo đủ các layer cho bản vẽ

Chọn hết các đối tượng đường ống ga chỉnh qua layer mà ta muốn

Nếu dùng cách này..Thì là chuyển thành Layer khác thui a ah...Ko giữ được layer cũ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh chị đi trước giúp em với không biết phần mềm cad 2007 của em bị sao mà sợi chỉ không có chỉ hiện ô vuông,chỉnh sợi chỉ không được.

cửa sổ chọn đối tuọng cũng không được

và PAN bằng chuột cũng không đuọc ah!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh chị đi trước giúp em với không biết phần mềm cad 2007 của em bị sao mà sợi chỉ không có chỉ hiện ô vuông,chỉnh sợi chỉ không được.

cửa sổ chọn đối tuọng cũng không được

và PAN bằng chuột cũng không đuọc ah!

Theo mình đoán cad của bạn bị trường hợp này : http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9088

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cả nhà cho em hỏi cái: cái cad 7 của em không biết tại sao mà chỉnh hai sợ chỉ không được cho dù đã cài đặt trong properties rồi.nó chỉ hiện mỗi cái ô vuông thôi...khi kích trỏ chuột thì chỉ có mấy cái dấu chấm thui...chọn đối tượng không được.khi dùng PAN bằng chuột thì cũng khong dk luôn...cho dù em gỡ ra rùi cài lại đều thế cả...mong mọi ng giúp em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái cad 7 của em không biết tại sao mà chỉnh hai sợ chỉ không được cho dù đã cài đặt trong properties rồi.nó chỉ hiện mỗi cái ô vuông thôi...khi kích trỏ chuột thì chỉ có mấy cái dấu chấm thui...chọn đối tượng không được.khi dùng PAN bằng chuột thì cũng khong dk luôn...cho dù em gỡ ra rùi cài lại đều thế cả...giúp em vs

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái cad 7 của em không biết tại sao mà chỉnh hai sợ chỉ không được cho dù đã cài đặt trong properties rồi.nó chỉ hiện mỗi cái ô vuông thôi...khi kích trỏ chuột thì chỉ có mấy cái dấu chấm thui...chọn đối tượng không được.khi dùng PAN bằng chuột thì cũng khong dk luôn...cho dù em gỡ ra rùi cài lại đều thế cả...giúp em vs

Dùng phần mềm chuyên dụng gỡ bỏ sạch sẽ AutoCAD

- F3 để search toàn bộ máy tìm các file

(acad.vlx, acaddoc.lsp acad.lsp.....) không phải file của mình => del hết . quét vi rut

- Cài lại CAD +cài cadviet antivirut => OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo