Đến nội dung

Hình ảnh

[cứu] CAD 2010 Fatal Error : unable to load acdb resource file

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 lytich

lytich

biết pan

• 8 Bài viết
Điểm đánh giá: 1 (bình thường)

Đã gửi 07 November 2012 - 09:10 AM

tình trạng là máy tính chạy xp 64 bit bị hư nên em repair lại, nhưng sau khi repair lại thì CAD 2012 báo lỗi mất các file .DLL
loay hoay down về bỏ vô thì cuối cùng nó báo ra bảng lỗi FATAL ERROR: unable to open resource file.... thế là em tắt nghiểm luôn
CAD có bản quyền luôn ạ. nhưng sao lại bị vậy em không hiểu

đã làm:
+ repair
+ xem trang nước ngoài nó chỉ copy 2 file acdb17.dll và acbd17enues. dll gì đó qua bên thư mục cài auto cad bên ổ C:\program file. em đã làm rồi. sau đó thay đường dẫn shortcut rồi luôn. như bên nó chỉ. nhưng do em mở trong C:\program file\common\autodesk shared ra mà ko thấy 2 file này. nên e down trên mạng về và copy vô. cuối cùng cũng ko hiệu quả luôn. hic hic. ai có ý kiến gì hay cho em xin với ạ. em thua rồi

mong sớm nhận được hồi âm ạ. em cảm ơn
  • 1

#2 quansla

quansla

biết lệnh xclip

• 643 Bài viết
Điểm đánh giá: 224 (khá)

Đã gửi 07 November 2012 - 09:17 AM

tình trạng là máy tính chạy xp 64 bit bị hư nên em repair lại, nhưng sau khi repair lại thì CAD 2012 báo lỗi mất các file .DLL
loay hoay down về bỏ vô thì cuối cùng nó báo ra bảng lỗi FATAL ERROR: unable to open resource file.... thế là em tắt nghiểm luôn
CAD có bản quyền luôn ạ. nhưng sao lại bị vậy em không hiểu

đã làm:
+ repair
+ xem trang nước ngoài nó chỉ copy 2 file acdb17.dll và acbd17enues. dll gì đó qua bên thư mục cài auto cad bên ổ C:\program file. em đã làm rồi. sau đó thay đường dẫn shortcut rồi luôn. như bên nó chỉ. nhưng do em mở trong C:\program file\common\autodesk shared ra mà ko thấy 2 file này. nên e down trên mạng về và copy vô. cuối cùng cũng ko hiệu quả luôn. hic hic. ai có ý kiến gì hay cho em xin với ạ. em thua rồi

mong sớm nhận được hồi âm ạ. em cảm ơn

bạn thiếu file gì? + bạn xem trang giúp đỡ đó ở đâu vậy, máy mình cũng dùng 64 bit Ultimate có khi máy mình có mình copy rồi sẽ up cho bạn
  • 0