Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hungcmpunk

cho mình hỏi về lệnh pe trong cad

Các bài được khuyến nghị

hungcmpunk    0

xin chào các bạn trong diễn đàn mình cũng mới biết về cad nên rất mong các anh và các bạn hướng dẫn thêm,mình rất thích môn này nhưng vừa qua mình có nghe về lệnh pe trong cad lệnh này rất hay nhưng mình vẫn chưa hiểu gì về lệnh này.mong các anh và các bạn hướng dẫn thêm cho mình, mình thấy từ một đường vẽ bằng lệnh (line) ta vẽ gấp khúc thì khi dùng lệnh pe nó sẽ chuyển sang cho ta một đường giống như đường spl rất mềm mại mình thấy có người làm được,nếu bạn nào biết thì có thể giúp mình phần này luôn nhé. thanks tất cả chúc các bạn một ngày tốt lành...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hiepttr    523

xin chào các bạn trong diễn đàn mình cũng mới biết về cad nên rất mong các anh và các bạn hướng dẫn thêm,mình rất thích môn này nhưng vừa qua mình có nghe về lệnh pe trong cad lệnh này rất hay nhưng mình vẫn chưa hiểu gì về lệnh này.mong các anh và các bạn hướng dẫn thêm cho mình, mình thấy từ một đường vẽ bằng lệnh (line) ta vẽ gấp khúc thì khi dùng lệnh pe nó sẽ chuyển sang cho ta một đường giống như đường spl rất mềm mại mình thấy có người làm được,nếu bạn nào biết thì có thể giúp mình phần này luôn nhé. thanks tất cả chúc các bạn một ngày tốt lành...

Mình chỉ dùng cái này để convert Line, Arc thành Pline

Còn làm nó thành Spl thì chắc mình phải thêm 1 bước nữa

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hungcmpunk    0

Rất cảm ơn các bạn mình đang dùng CAD 2007 mình đã thử cách của bạn Boi tui rất hay nhưng mình làm các bước như thế này

lúc đầu mình vẽ đường gấp khúc bằng lệnh (L) sau đó mình cm : pe ---> enter----> m ---> enter ----> chọn các đối tượng đường vẽ ---> enter ---> y ---> j (john) ---> enter--->spl ---> enter ----> enter ( kết thúc lệnh ) các bạn thử xem như vậy có đúng chưa. mình ghi rất rõ các bước nếu có gì không đúng các bạn nói co mình biết mình không biết có phải làm như vậy là đúng không, do mình vẫn chưa hiểu rõ lệnh và mình chưa thấy nó giống với những đoạn gấp khúc mình vẽ lúc đầu... cảm ơn các bạn nhiều!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mat_bun    6

bạn gõ pe->enter->chọn đối tượng (đường line) ->Y -> join -> chọn đối tượng (đường line) ->enter -> join ->đến khi hết đối tượng bạn muốn biến thành pline ->enter 2 lần để kết thúc lệnh, còn muốn biến pline thành spline bạn thêm 1 bước nữa ->enter (cái này để bạn gọi lại lệnh pe) -> chọn đối tượng (bây giờ là đường pline) ->enter -> spline ->enter ->xong, chúc bạn thành công:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vuongvjpnd    2

cho mình hỏi sao mình không thể gõ lệnh mpedit nhỉ.gõ pe xong thì bắt chọn yes luôn không thấy có phần muti nào cả

BẠN ĐÃ CÀI EXPRESS CHƯA VẬY???

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dexoso123    4

1. vẽ vài duong line dính nhau

2. pe - enter - m - enter - chọn hết các duong line - enter 2 lần - j - enter - s - enter

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pheochi    0

Quay lại vấn nạn này mấy năm rồi tôi b giờ vọc lại Cad 15 cũng ko làm được (nối 1 đa giác line lại)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo