Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
mtl

Dùng phần mềm gì ? mô hình hóa địa hình

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác . Nếu muốn mô hình hóa 3d công trình đập thủy điện thì nên dùng phần mềm gì sau khi có tọa độ các điểm do máy toàn đạc đo? và có thể úng dụng tính toán, vẽ mặt cắt, ....(càng nhiều càng tốt) và chỉ cho em tài liệu hướng dẫn phần mềm đó hộ luôn. Cảm ơn các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các bác . Nếu muốn mô hình hóa 3d công trình đập thủy điện thì nên dùng phần mềm gì sau khi có tọa độ các điểm do máy toàn đạc đo? và có thể úng dụng tính toán, vẽ mặt cắt, ....(càng nhiều càng tốt) và chỉ cho em tài liệu hướng dẫn phần mềm đó hộ luôn. Cảm ơn các bác

Cái này nếu đo đạc chuẩn có thể dùng ngay Land hoặc CIVIL. nếu đo đạc như ta vẫn làm thì bác chịu khó test bằng cái Flexnet. Sau khi có điểm rồi việc 3D, Mặt cắt thì làm bằng Land/Civil.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này nếu đo đạc chuẩn có thể dùng ngay Land hoặc CIVIL. nếu đo đạc như ta vẫn làm thì bác chịu khó test bằng cái Flexnet. Sau khi có điểm rồi việc 3D, Mặt cắt thì làm bằng Land/Civil.

Làm thủy điện mà chơi Land/Civil ko ổn đâu ông anh ạ, vẫn phải làm thủ công nhiều lắm trong quá trình định nghĩa và áp mặt cắt. Cái này ở VN chưa có phần mềm. Nghe nói bọn Tầu nó có phần mềm nào đó ngon lắm :leluoi: . Hiện chưa biết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Làm thủy điện mà chơi Land/Civil ko ổn đâu ông anh ạ, vẫn phải làm thủ công nhiều lắm trong quá trình định nghĩa và áp mặt cắt. Cái này ở VN chưa có phần mềm. Nghe nói bọn Tầu nó có phần mềm nào đó ngon lắm :leluoi: . Hiện chưa biết.

Đồng ý là Land/civil chủ yếu cho đường xá, nhưng free thì nó là ngon nhất rồi ổn định nữa và rất dễ báo cáo với chủ đầu tư. Phần mềm làm thuỷ điện chắc VN chưa có vì ít người dùng. nếu bác chủ topic đăt hàng thì flex sẵn sàng làm theo yêu cầu ngay.

PS: autosoft bác đã biết phần mềm nào của tầu thì cố tìm để góp ý chứ ai lại post 1 câu "...nghe nói mà... hiện chưa biết" ngang với xì pam a? hí hí.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nghe

Bạn dùng Topo thử xem. Còn ứng dụng tính toán vẽ mặt cắt thì dùng Nova. Giữa Topo và Nova làm việc qua file *.ntd. Bạn là dân xây dựng chắc cũng biết hoặc nghe qua 2 phần mềm này nhỉ? Mỗi tội là chúng đều dùng khóa cứng mới sử dụng được. Nova thì đã phá khóa chứ Topo thì chưa. Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo