Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo

con chuột autocad 2007 khi di chuyển bị nhấp nháy

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 teabreak

teabreak

biết pan

Danh tiếng: 3 (běnh thường)

Gửi vào 10 November 2012 - 05:54 PM

bạn nào chỉ dùm mình tai sao mình cài autocad trên win 7 Ultimate 64 bit khi di chuyển con chuột cứ bị nhấp nháy và khi vẽ hìnhtròn thì hình tròn không hiển thị ngay mà nó hiện thị 1 vòng theo chiều ngược kim đồng hồ rồi mới ra?? không biết là mình phải cài dặt như thế nào để không bị như trên nữa ? hay là tại cad2007 chạy trên win 64 bit không ổn định? mông các bạn giúp đỡ vì mình mới học cad thôi
  • 1

#2 teabreak

teabreak

biết pan

Gửi vào 10 November 2012 - 08:21 PM

mình khổ tâm cái này mấy ngày nay rồi. không ai giúp mình sao??
  • 1

#3 villlike01

villlike01

Chưa sử dụng CAD

Danh tiếng: 0 (běnh thường)

Gửi vào 10 November 2012 - 08:30 PM

cho e hỏi sao trong cad 2007 của e ko thể chon nhiều đối tượng cần xóa!
vd nhưng bôi đen lần 1 rùi lại bôi dden đối tượng 2 thì đối tượng 1 lại ko đc chon!
  • 0

#4 anhvanyeuem

anhvanyeuem

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
Danh tiếng: 455 (tốt)

Gửi vào 10 November 2012 - 08:41 PM

bạn nào chỉ dùm mình tai sao mình cài autocad trên win 7 Ultimate 64 bit khi di chuyển con chuột cứ bị nhấp nháy và khi vẽ hìnhtròn thì hình tròn không hiển thị ngay mà nó hiện thị 1 vòng theo chiều ngược kim đồng hồ rồi mới ra?? không biết là mình phải cài dặt như thế nào để không bị như trên nữa ? hay là tại cad2007 chạy trên win 64 bit không ổn định? mông các bạn giúp đỡ vì mình mới học cad thôi

Hầu hết các Laptop bây giờ thích xài Win 64bit, đây là 1 lựa chọn ổn định nếu không Chơi mấy bác phần mềm ứng dụng đồ hoạ cao. Nếu chơi thì mình khuyên bạn nên cài lại Win 32bit dễ cài và dễ sử dụng
Đối với lỗi của bạn mình đoán nguyên nhân là do driver VGA đôi khi vì nhiều lý do mà nó bị tạm dừng và rồi bật lại . Đối với máy PC này thì mình chỉ việc tắt "Hardware Acceleration" rồi lại bật lại là ok.

Còn nếu không được nữa thì cài lại Win 32bit nhé bạn!
  • 0

Hội những người yêu kỹ thuật chân chính

#5 anhvanyeuem

anhvanyeuem

biết lệnh adcenter

• CADViet Team
Danh tiếng: 455 (tốt)

Gửi vào 10 November 2012 - 08:41 PM

cho e hỏi sao trong cad 2007 của e ko thể chon nhiều đối tượng cần xóa!
vd nhưng bôi đen lần 1 rùi lại bôi dden đối tượng 2 thì đối tượng 1 lại ko đc chon!

-Bạn gõ lệnh OP (Option)
Vào thẻ Selection, bỏ chọn Use shift to add to selection
Hoặc gõ Pickadd nhập là 1 .
  • 0

Hội những người yêu kỹ thuật chân chính

#6 teabreak

teabreak

biết pan

Gửi vào 10 November 2012 - 08:52 PM

Hầu hết các Laptop bây giờ thích xài Win 64bit, đây là 1 lựa chọn ổn định nếu không Chơi mấy bác phần mềm ứng dụng đồ hoạ cao. Nếu chơi thì mình khuyên bạn nên cài lại Win 32bit dễ cài và dễ sử dụng
Đối với lỗi của bạn mình đoán nguyên nhân là do driver VGA đôi khi vì nhiều lý do mà nó bị tạm dừng và rồi bật lại . Đối với máy PC này thì mình chỉ việc tắt "Hardware Acceleration" rồi lại bật lại là ok.

Còn nếu không được nữa thì cài lại Win 32bit nhé bạn!

đúng là mình xài laptop thật máy mình là máy hp 431 core i5. nếu mình không muốn cài lại win thì còn cách nào khác để chạy autocad không.hiện nay mình vừa cài autocad2010, mình nghe nói có thể chuyển đổi giao diện cad2010 thành cad2007, bạn có thể hướng dẫn mình không? chân thành cảm ơn!
  • 1

#7 hantinh

hantinh

biết dimcontinue

Danh tiếng: 43 (tŕm tạm)

Gửi vào 10 November 2012 - 11:53 PM

đơn giản thôi. vao menuload tải thang acad.mnu lên là được
  • 0

#8 quansla

quansla

biết lệnh refedit

Danh tiếng: 203 (khá)

Gửi vào 11 November 2012 - 01:48 PM

đúng là mình xài laptop thật máy mình là máy hp 431 core i5. nếu mình không muốn cài lại win thì còn cách nào khác để chạy autocad không.hiện nay mình vừa cài autocad2010, mình nghe nói có thể chuyển đổi giao diện cad2010 thành cad2007, bạn có thể hướng dẫn mình không? chân thành cảm ơn!

đơn giản thôi. vao menuload tải thang acad.mnu lên là được

Hix, bác đơn giản đến khó hiểu, nhanh nhất bạn cứ vô như hình này nè

Được chỉnh sửa bởi quansla on 11 November 2012 - 01:54 PM

• 0

#9 teabreak

teabreak

biết pan

Gửi vào 13 November 2012 - 02:11 PM

Hix, bác đơn giản đến khó hiểu, nhanh nhất bạn cứ vô như hình này nè

ồ. thế mà mình không biết. nhưng mà chỉ đổi giao diện cad2k10 thanh cad2k7 ở chế độ 2d thui chứ chế độ 3d đâu có đổi giống cad2k7 được đâu đúng không nhỉ??
  • 0