Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nhanle264

Cần giúp về trỏ chuột CAD12.

Các bài được khuyến nghị

Hôm nay mở cad lên tự nhiên trỏ chuộc nó có vấn đề.. không hiểu vì sao.

Đã reset trong option nhưng vẫn không về như cũ được.

Mong được giúp đỡ.

115215_untitled1.png115215_untitled3.pngNhững chấm trắng xuất hiện khi click chuột trên màn hình cad... lăn trỏ chuột để zoom thì nó mất.

Cảm ơn! :")

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hôm nay mở cad lên tự nhiên trỏ chuộc nó có vấn đề.. không hiểu vì sao.

Đã reset trong option nhưng vẫn không về như cũ được.

Mong được giúp đỡ.

Những chấm trắng xuất hiện khi click chuột trên màn hình cad... lăn trỏ chuột để zoom thì nó mất.

Cảm ơn! :")

Phần chuột bị nghiêng theo mặt phẳng có cần sửa không?

còn phần chấm trắng thì;Nếu không nhầm thì bạn ấn F7 tắt GRID đi là được, chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phần chuột bị nghiêng theo mặt phẳng có cần sửa không?

còn phần chấm trắng thì;Nếu không nhầm thì bạn ấn F7 tắt GRID đi là được, chúc bạn thành công

Mình muốn trở về như lúc mới cài. Không nghiêng. 2 đường gióng vuông góc. bấm F7 ko có thay đổi gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

2/ Đánh lệnh ZOMFACTOR enter, nhập 100 enter xem có cải thiện gì ko?

còn 1 cái nữa là Zoom rất chậm. lăn chuột mệt nghỉ luôn.

Còn có thể do máy bạn yếu, do bạn đã bật F9 lên, cái này nghe ở đâu trên diễn đàn mình rồi, thử ấn F9 xem có hết không, Nếu không được thì lấy file dwt (của máy khác) hoặc tự tạo rồi ghi đè hoặc copy thêm vào Cad cho nhanh

Thử dán cái này vô command rồi enter xem sao:

(command "_view" "top")

Khi nãy nghĩ là do bạn trót giữ phím SHIFT + giữ & rê chuột trái nên bị vậy, nên chỉ cách dùng (command...) nhưng ảnh của bạn vẫn thấy để là"TOP" khong hiểu nguyên nhân nữa, srr bạn, chúc bạn sơm khắc phục lỗi, nếu không có thể thử file dwt của mình.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/101306__quan.rar

Bạn download về /chuột phải chọn COPY/ mở Cad/ nhấn CTRL + O / chuyển trong mục "TYPE" là .dwt/ chuột phải chọn PASTE(còn nếu không cài theo mặc định thì pase file đó vào thư mục C:\Users\*****\AppData\Local\Autodesk\AutoCAD 2012 - English\R18.2\enu\Template ***** là tên máy mình của bạn sẽ khác)

sau này khi mở Cad thì nhấn CTRL + N chọn file của mình, hoặc nếu chấp nhận được thì ghi đè luôn lên file mẫu của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Còn có thể do máy bạn yếu, do bạn đã bật F9 lên, cái này nghe ở đâu trên diễn đàn mình rồi, thử ấn F9 xem có hết không, Nếu không được thì lấy file dwt (của máy khác) hoặc tự tạo rồi ghi đè hoặc copy thêm vào Cad cho nhanh

Thử dán cái này vô command rồi enter xem sao:

(command "_view" "top")

Khi nãy nghĩ là do bạn trót giữ phím SHIFT + giữ & rê chuột trái nên bị vậy, nên chỉ cách dùng (command...) nhưng ảnh của bạn vẫn thấy để là"TOP" khong hiểu nguyên nhân nữa, srr bạn, chúc bạn sơm khắc phục lỗi, nếu không có thể thử file dwt của mình.

http://www.cadviet.c...01306__quan.rar

Bạn download về /chuột phải chọn COPY/ mở Cad/ nhấn CTRL + O / chuyển trong mục "TYPE" là .dwt/ chuột phải chọn PASTE(còn nếu không cài theo mặc định thì pase file đó vào thư mục C:\Users\*****\AppData\Local\Autodesk\AutoCAD 2012 - English\R18.2\enu\Template ***** là tên máy mình của bạn sẽ khác)

sau này khi mở Cad thì nhấn CTRL + N chọn file của mình, hoặc nếu chấp nhận được thì ghi đè luôn lên file mẫu của bạn

mở file của bạn đó. :(

F9 vẫn ko có gì thay đổi. Máy mình trước giờ vẫn vẽ cad 12, chạy ngon như xài cad 04. sáng nay mở lên tự nhiên nó như vậy. (nghĩ chắc do file virus nào đó, vì trước khi mở có cắm usb, cái usb này vừa đem ra tiệm in)

Thêm cái nữa là ko thể kéo chọn nhiều đối tượng được... kì quá :((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo