Đến nội dung

Hình ảnh

Mọi người hướng dẫn mình vẽ cái này với

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#21 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1360 (rất tốt)

Đã gửi 29 November 2012 - 04:17 PM

mình mới học sơ về Cad nên mò hoài ko ra cái này, mọi người chỉ giúp với. Mình dùng Cad 2013 :) thx ......
Hình đã gửi

Mới học sơ về Cad mà mò cái này đúng là ể thật ko biết bài tập hay thấy thích mà mò. Thôi tùy bạn.
Chung quy cái của bạn có 2 phần:
1.Cái lồng thì Hoằn chỉ rồi:

1- Vẽ một cái khung hình vuông , Fillet 4 góc và một vòng tròn bằng đường kính chắn song ...nhà tù >>
2- Dùng lệnh Sweep > chọn vòng tròn chấn song, chọn khung > Array
3- Rotate chọn tham số C hai lần >>> Move các khung vào vị trí sao sao cho chúng không cắt nhau là được.

2.Cái vỏ trứng mỏng có khoét lổ.
Hình đã gửi
a.Dùng lệnh: sphere để tạo hình khối cầu.
b.Copy thêm khối cầu tại vị trí cũ.
c.Scale khối cầu mới tại tâm tỉ lệ khoảng 0.999 (ưng cái vỏ dày mỏng thì thay đổi chổ này). Dùng lệnh subtract để trừ cái quả cầu to cho quả cầu nhỏ ta được quả cầu mỏng lét.
d.vẽ các hình đa giác kín phần ưng đục bỏ, Dùng lệnh extrude để tạo cái đ giác này thành khối solid.
e.Ưng đục như nào và bao nhiêu lổ thì làm thành bí nhiêu cục.
f.Dùng các lệnh di chuyển, quay, chỉnh sửa cho các cục ưng khoét này bu dô cái qả cầu mỏng lét kia.
g.Dùng lệnh subtract để trừ cái quả cầu mỏng lét cho mấy cái cục kia.
Kết quả như hình trên.
  • 1

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D

#22 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1360 (rất tốt)

Đã gửi 30 November 2012 - 11:04 AM

Tình hình là mấy nay nhòm cái hình của chủ thớt ở máy cơ quan (màn hình đèn đời xưa hung rồi) nên thấy cái nền đen tthui. Nghe các bác tán cái bóng mình k biết là cái bóng chi nên mới có bài viết hôm qua.
Tối dề dòm bằng con lap ở nhà mới tá hỏa có cái bóng phản chiếu phía dưới. Suy ra cái nớ là cái ảnh đã render. Nếu vậy thì vấn đề lại khác muốn có quả cầu mỏng lủng lổ thế kia thì chỉ cần dựng là quả cầu đặc rồi khi ốp vật liệu (mình chỉ biết ốp bên max) thì mình nhớ có cách ốp cho phần màu đen của ảnh trở thành trong suốt. lúc này chỉ cần kiến cái ảnh có các chổ ưng thủng mày đen rồi ốp thì ok (lựa chọn này mình có học nhưng đã quên nên khẳng định là có. Phần bóng phàn chiếu gương cũng vậy chỉ cần rành chút về vật liệu là làm được.
Vậy cái ảnh như chủ thớt cần công tác dựng ko phức tạp bằng công tác ốp vật liệu đâu (thậm chí hình như chỉ cần hừng khối hộp xong chọn lựa thông số chi đó thì ren nó ra cái lồng luôn kìa. Lĩnh vực này chắc chờ bác Mũn thôi mình ko dám lạm bàn,
  • 0

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D

#23 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết
Điểm đánh giá: 692 (tốt)

Đã gửi 30 November 2012 - 12:43 PM

Hình trên em nghĩ là chủ thớt vẽ trên AutoCAD : 3D Mirror và bôi mầu, ánh sáng hợp lý

Hình đã gửi

• 0

66 Câu Phật Học Cho Cuộc Sống : http://ngocchinh.com...-cho-cuoc-song/

Gió đưa cây cải về trời / Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...