Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lephap89

vẽ đường line xiên theo hướng cho trước

Các bài được khuyến nghị

Hi hi , Hôm nay là ngày rất vui cùa mình , hồi sớm được bác Bình like this , giờ bác Hà khen có gì bằng nhì !

hi,các bác nói đều đúng, em xem lại rồi , cách của bác Hantinhsaycad đúng là hay nhưng mấy cách kia cũng có những điểm hay riêng, cám ơn các bác nhiều nha, sau này em có gì thắc mắc thì lại giúp em với nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cách của em Hoằn là gõ lệnh tắt L >> chọn điểm B >>>Polar Tracking theo điểm A >>>nhập độ dài....

Hoặc đơn giản chỉ cần bắt điểm B rồi di chuột thẳng theo hướng đường AB sao cho hiện ra nét đứt là được.

em nhận thấy một điều là khi em bắt điểm B là Endpoint thì nó sẽ hiện lên đường dóng đứt mờ , còn nếu bắt điểm Intersection thì nó không được, thế nên em hiểu vì sao lúc đầu em làm không được , cách của bác đúng là đơn giản mà hay

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là câu đố mà em chỉ đưa ra chung chung là :

"Đố vui: Cho một đoạn thẳng AB nằm chéo với phương OX một góc α ≤ 30º

Hãy vẽ nhanh đoạn thẳng có độ dài bất kỳ sao cho đoạn nối tiếp là BC hợp với phương OX một góc ß ≤ 30º

nên ai muốn giải thế nào cũng được miễn là thỏa mãn điều kiện α ≤ 30º, ß ≤ 30º"

Nếu em đưa ra góc cụ thể thì chắc chắn là cách giải của anh Ro tham số C nhanh hơn là cách Polar Tracking. Thế mới gọi đố vui! :rolleyes: :rolleyes:

Hoằn "ném bom" ghê quá nha!

đừng nói là 30 độ, mình có thể vẽ dt có góc hợp với ox lệch yêu cầu <5 độ bằng cách vẽ "mò"

đã kiểm tra trên cad, xác suất >90%

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em mới học acad. CHo hỏi 1 câu là khi vẽ đường xiên trong acad2d thì hay bị răng cưa, nhìn có vẽ không đẹp. Nhất là khi copy vào word, ai biết cách chỉnh lại vẽ đường xiên sao cho đẹp và mượt được không. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo