Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguoi_mong_du

Lỗi file Cad: Exref file nhưng không hiện ảnh.

Các bài được khuyến nghị

Mình có một file Cad mà khi exref khung tên có chứa logo hình ảnh thì không hiện logo, mặc dù sử dụng file Cad khác để exref thì vẫn hiện logo bình thường. File cad này còn có một lỗi nữa là dùng lệnh donut thì không thể để chế độ fill mặc dù đã bật chế độ fill on. Bạn nào biết có thể chỉ mình cách khắc phục.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình có một file Cad mà khi exref khung tên có chứa logo hình ảnh thì không hiện logo, mặc dù sử dụng file Cad khác để exref thì vẫn hiện logo bình thường. File cad này còn có một lỗi nữa là dùng lệnh donut thì không thể để chế độ fill mặc dù đã bật chế độ fill on. Bạn nào biết có thể chỉ mình cách khắc phục.

Thử cái này xem sao:

FILLMODE >> 1

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thử FILLMODE=1 rồi. File cad này mình vẽ trên bản vẽ có rất nhiều đối tượng. Khi bản vẽ quá nặng hay quá nhiều đối tượng thì không FILL được DONUT mặc dù đã cài đặt FILLMODE=1 và file khung tên mình Eref vào không hiện logo ảnh mặc dù sủ dụng file cad khác eref khung tên thì vẫn hiện logo bình thường.http://www.cadviet.com/upfiles/3/6254_cot_vach.dwghttp://www.cadviet.com/upfiles/3/6254_khung_ten.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo