Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
xuanquy55xd

Tiêu chuẩn cấp thoát trong công trình

Các bài được khuyến nghị

xuanquy55xd    1

Mình đang làm đồ án Cấp Thoát Nươc " công trình bệnh viện"... khi sét về tiêu chuẩn dùng nươc l/người . Theo tiêu chuẩn 4513-88 thì là 250-300 l/giường . Nhưng đi thông thầy giáo hưỡng dẫn 500 l/giường, ngđ theo tiêu chuẩn mới nhất . Mình tìm mãi không thấy cái tiêu chuẩn mới nào , chỉ tìm dk mấy cái tiêu chuẩn cũ thôi . Mình nghĩ với tiêu chuẩn cũ vậy khó có thể áp dụng dk ...

Rất mong dk các đàn anh chỉ bảo và góp ý ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hoan1111    694

Mình đang làm đồ án Cấp Thoát Nươc " công trình bệnh viện"... khi sét về tiêu chuẩn dùng nươc l/người . Theo tiêu chuẩn 4513-98 thì là 250-300 l/người . Nhưng đi thông thầy giáo hưỡng dẫn 500 l/người theo tiêu chuẩn mới nhất . Mình tìm mãi không thấy cái tiêu chuẩn mới nào , chỉ tìm dk mấy cái tiêu chuẩn cũ thôi . Mình nghĩ với tiêu chuẩn cũ vậy khó có thể áp dụng dk ...

Em hỏi bác là 500 lit/ người một ngày hay một tháng???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

Mình đang làm đồ án Cấp Thoát Nươc " công trình bệnh viện"... khi sét về tiêu chuẩn dùng nươc l/người . Theo tiêu chuẩn 4513-98 thì là 250-300 l/người . Nhưng đi thông thầy giáo hưỡng dẫn 500 l/người theo tiêu chuẩn mới nhất . ...

++++==>> Ở bệnh viện tiêu chuẩn dùng nước tối đa trung bình là 50 lít/ người/ ngày!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xuanquy55xd    1

Srr . Mình viết nhầm . tính theo giường bệnh , chứ không phải theo người nhé .

Chuẩn luôn , theo tiêu chuẩn 98 thì là vậy . Nhưng thầy bảo như vậy là không đủ , lấy 500 lit/giường .ngđ.

hi< Mỗi một công trình sẽ có tiêu chuẩn dùng nước khác nhau chứ không hẳn là 150l/ng - 200l/ng .ngđ .

Mà cho mình hỏi bạn " Hoằn " . Bạn chọn lưu lượng dùng là bao nhiu ??????????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang làm đồ án Cấp Thoát Nươc " công trình bệnh viện"... khi sét về tiêu chuẩn dùng nươc l/người . Theo tiêu chuẩn 4513-88 thì là 250-300 l/giường . Nhưng đi thông thầy giáo hưỡng dẫn 500 l/giường, ngđ theo tiêu chuẩn mới nhất . Mình tìm mãi không thấy cái tiêu chuẩn mới nào , chỉ tìm dk mấy cái tiêu chuẩn cũ thôi . Mình nghĩ với tiêu chuẩn cũ vậy khó có thể áp dụng dk ...

uppp cho moi nguoi luon lam viec hieu quaa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo