Đến nội dung

Hình ảnh

Cần giúp khắc phục lỗi cad2007

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 capcom1

capcom1

Chưa sử dụng CAD

• 2 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 08 January 2013 - 05:31 PM

Tình hình là em bị lỗi sau "Unable to load profile file. Some profile information saved in last session may not be restored" mỗi khi khởi động cad ,dò google thì biết được đại loại thế này:
"Trong khi khởi động phần mềm Autodesk của bạn, bạn nhận được thông báo lỗi sau đây:
Unable to load profile file. Some profile information saved in last session may not be restored.

Sau khi bạn click OK kết thúc lỗi này, chương trình vận hành rất chậm chạp và đôi lúc một số lệnh không hoạt động đúng.

Giải pháp.
Thông báo lỗi này sẽ xuất hiện nếu bộ phân tích Microsoft XML chưa được cài đặt hoặc bị trục trặc. Để giải quyết lỗi này, sử dụng một trong những thủ tục sau đây, phụ thuộc vào phiên bản sản phẩm (của) các bạn :

Đối với sản phẩm AutoCAD 2008-based:
1. Thoát toàn bộ các sản phẩm của Autodesk.
2. Chèn đĩa sản phẩm AutoCAD 2008-based vào ổ.
3. Đóng chương trình cài đặt nếu nó tự động xuất hiện.
4. Browse đến và chạy một trong các file:
* For 32-bit operating systems:
\support\msxml\msxml6.msi
* For 64-bit operating systems (cái này ở Việt nam ít dùng - người dịch):
\support\msxml\msxml6_x64.msi
5. Ghi chú: Nếu bạn không chắc chắn liệu có phải bạn đang chạy một hệ điều hành 32- hay 64- bit, dừng thủ tục này và tiếp xúc với quản trị hệ thống (của) các bạn trước khi tiếp tục. Hoàn thành sự cài đặt bằng việc chấp nhận tất cả các sự thiết lập mặc định.. (Bạn không cần quan tâm nếu bạn không sử dụng hệ điều hành 64bit - người dịch).
6. Click Start menu (Windows) > Run.
7. Trong hộp thoại Run, nhập REGSVR32 MSXML6.DLL
8. Click OK.
9. Khởi động AutoCAD.

Đối với sản phẩm AutoCAD 2007-based và các phiên bản trước:
1. Thoát toàn bộ các sản phẩm của Autodesk.
2. Click Start menu (Windows) > Run,
3. Trong hộp thoại Run, nhập XMLINST. Nhấn OK.
Chú ý: Nếu bạn nhận được một lỗi thông báo file này không được tìm thấy, hãy vào Microsoft's website và download rồi extract file này vào thư mục System32 của bạn (mặc định là C:\Windows\System32)
4. Click Start menu (Windows) > Run,
5. Trong hộp thoại Run, nhập REGSVR32 MSXML3.DLL
Chú ý: nếu gặp thông báo file này không tìm thấy, làm giống bước 3.
6. Khởi động AutoCAD.

Bước 3 em nhập vào thì nó báo là lỗi là không tìm thấy XMLINST ,mà em không biết sao mà down cái ấy trên microsoft nữa. Bác nào bị lỗi này mà khắc phục được xin chỉ em cụ thể ,e cám ơn lắm lắm :(.E dùng win 7 bản quyền.

• 0

#2 cuongckkv

cuongckkv

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 15 October 2015 - 08:25 AM

Mình cũng đang bị lỗi này ở bản cad 2007, mò mẫm mãi cũng không được, có cao thủ nào ra tay đi ạ,

Mình cũng làm tới bước 3 len website của microsoft's cũng load vè một bản rồi run và là chép vào C:\Windows\System32

mà cũng không được.

Xin chân thành cảm ơn các cao thủ chịu ra tay.

• 0