Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo
- - - - -

hỏi về lệnh layiso

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 lephap89

lephap89

biết vẽ rectang

• Advance Member
Danh tiếng: 50 (tm tạm)

Gửi vào 11 January 2013 - 08:52 PM

em dùng lệnh layiso để ẩn đi các layer không muốn tác động đến,sau đó em dùng lệnh layuniso để hiện lại các layer bị ẩn thì có lúc được có lúc lại không được,em không hiểu là vì sao, bác nào biết thì giải thích giùm em và nói cho em biết cách khắc phục với, em biết ơn rất nhiều!
  • 0

#2 nhoclangbat

nhoclangbat

Edu level: li10, ao8

Danh tiếng: 331 (kh)

Gửi vào 11 January 2013 - 09:36 PM

hi ^^, hồi đó mình xài 2007 cũng hay bị zậy nhưng cũng ko pit tại sao chắc do virus, sau đó vệ sinh máy cài lun và xài 2012 ko còn bị nữa :D, mình nghĩ ra đc cách thổ rân này bạn thử xem hen, bạn layiso xong mún lấy lại các layer ẩn bìn thường sẽ dùng layuniso, giờ ko dùng lệnh này nữa dùng lệnh layon thì sẽ mở tè le tất cả các layer của bạn lun :D
  • 1
"...................][)e\/i][_ /\/\@Y CrY....................."

(defun THỔ_DÂN_HỌC_CAD (xxxx) ...) ^_^

#3 lephap89

lephap89

biết vẽ rectang

• Advance Member

Gửi vào 11 January 2013 - 11:05 PM

hi ^^, hồi đó mình xài 2007 cũng hay bị zậy nhưng cũng ko pit tại sao chắc do virus, sau đó vệ sinh máy cài lun và xài 2012 ko còn bị nữa :D, mình nghĩ ra đc cách thổ rân này bạn thử xem hen, bạn layiso xong mún lấy lại các layer ẩn bìn thường sẽ dùng layuniso, giờ ko dùng lệnh này nữa dùng lệnh layon thì sẽ mở tè le tất cả các layer của bạn lun :D

cám ơn bác,em dùng cad 2007 quen rồi, thấy có nhiều người dùng cả cad 2013 rồi nhưng em nhìn dao diện không quen, lại đang phải vẽ nhiều nên không dám thay đổi. sau này có thời gian chắc em cũng cài thử mấy cái cad đời cao dùng cho biết mới được.
  • 0

#4 nhoclangbat

nhoclangbat

Edu level: li10, ao8

Danh tiếng: 331 (kh)

Gửi vào 12 January 2013 - 05:45 AM

uh xài nào quen thì vẫn tốt hơn ^^, mà cad đời cao có ưu điểm là mượt và có thêm 1 số chức năng mới hay, bạn chỉ ko quen giao diện thì bạn có thể chỉnh giống giao diện theo kỉu classic là giống các cad đời trước ngay, mình cũng vậy ko thick kỉu ribbon nên xài 2012 cũng đưa về classic nhìn cũng đc, chỉ là hơi quê :D, nhìn giống đời cũ ko nè ^^Posted Image
  • 0
"...................][)e\/i][_ /\/\@Y CrY....................."

(defun THỔ_DÂN_HỌC_CAD (xxxx) ...) ^_^

#5 ketxu

ketxu

Copier - Paster - Editor

• Moderator
Danh tiếng: 2447 (tuyệt vời)

Gửi vào 12 January 2013 - 10:58 AM

K được th n c hiện tượng j?
Bạn ch : layiso c 2 chế độ, off v fade, bạn dng chế độ no?layuniso th chỉ coa tc dụng với một lần layiso duy nhất trước đ
  • 0

Thành viên nhóm CadMagic.

Mời bạn ghé thăm facebook nhóm  :

CAD MAGIC

#6 lephap89

lephap89

biết vẽ rectang

• Advance Member

Gửi vào 14 January 2013 - 08:07 PM

uh xài nào quen thì vẫn tốt hơn ^^, mà cad đời cao có ưu điểm là mượt và có thêm 1 số chức năng mới hay, bạn chỉ ko quen giao diện thì bạn có thể chỉnh giống giao diện theo kỉu classic là giống các cad đời trước ngay, mình cũng vậy ko thick kỉu ribbon nên xài 2012 cũng đưa về classic nhìn cũng đc, chỉ là hơi quê :D, nhìn giống đời cũ ko nè ^^Posted Image

hi, thế thì sau đợt này em cũng phải kiếm cái cad 2013 dùng để theo kịp thời đại mới được.
  • 0

#7 lephap89

lephap89

biết vẽ rectang

• Advance Member

Gửi vào 14 January 2013 - 09:58 PM

K được thì nó có hiện tượng j?
Bạn chú ý : layiso có 2 chế độ, off và fade, bạn dùng chế độ nào?layuniso thì chỉ coa tác dụng với một lần layiso duy nhất trước đó

nó nói là không có layer nào được restore
  • -1