Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
KuSin

hình ảnh bị thay đổi đường dẫn trong cad xin chỉ cách khắc phục.

Các bài được khuyến nghị

KuSin    3

mình có chèn hình ảnh vào trong cad, nhưng file hình thì mình để ờ ngoài màn hình, giờ mình mún lưu file ảnh đó vào chỗ khác để dễ quản lí, thì hình trong cad minh ko đúng đường dẫn nên nó ko hiện ra dc, cho mình hỏi có cách nào sữa lại đường dẫn cho nó tự hiểu ra để xuất hiện lại hình trong cad ko? mình xin cám ơn all.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
nhoclangbat    382

nhoc hay làm thế này, bạn kím file dwg mà bạn insert ảnh đó để vào đúng thư mục có ảnh đó vậy là đc ngay ^^ , ko pit có đúng ý bạn ko

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
KuSin    3

cách bạn thì hình ảnh xuất hiện lại được nhưng mình mún quản lí file hình riêng còn file dwg riêng chỗ khác, mình thấy khung hình chữ nhât nó có chỉ đường dẫn tới file hình đã bị sai, nhưng ko biết cách nào sữa lại đường dẫn đó cho đúng nữa. hixhix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
KuSin    3

topic bạn gửi mình đã đọc trước khi hỏi rùi, ý mình là chỉ muốn sửa lại đường dẫn bị sai trong cad cho nó trùng khớp với đường dẫn file hình mà ko cần phải di chuyển các file qua lại với nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dexoso123    4

1. như nhoclangbat đã gợi ý là cho nó vào cùng 1 thư mục, cách này đúng nhất vì khi bạn chép file đi máy khác phải chép cả hình ảnh theo nó mới lên dc.

2. bạn muốn chuyển hình ảnh đi chỗ khác cũng dc chỉ cần sửa lại đường dẫn cho cái hình là dc.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
KuSin    3

1. như nhoclangbat đã gợi ý là cho nó vào cùng 1 thư mục, cách này đúng nhất vì khi bạn chép file đi máy khác phải chép cả hình ảnh theo nó mới lên dc.

2. bạn muốn chuyển hình ảnh đi chỗ khác cũng dc chỉ cần sửa lại đường dẫn cho cái hình là dc.

như cách 2 bạn nói mình mún sửa lại cái đuòng dẫn mà ko biết cách nào để sửa, mình đã thử tùm lum lun rùi mà ko dc, bạn hướng dẫn cho mình dc ko? thanks bạn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhoclangbat    382

Bạn mún sữa đường dẫn ah, vậy làm cách này thử nhé :D

ở cái file dwg ko có ảnh chỉ có khung và tên đường dẫn, đánh lệnh "xr" viết tắt của lệnh external references, sẽ hiện cái bảng, sau đó bạn làm theo hình thì ok ^^

đó như hình trên mình ví dụ insert xong đẩy ảnh đi chỗ khác, thế là not found, bạn điền vào chỗ found at, khi click chuột vào ô này 1 là bạn viết đường dẫn 2 là ở cuối hàng có dấu 3 chấm để kím đường dẫn chứa ảnh đó , chúc bạn thành công ^^

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
KuSin    3

hihi, cám ơn bạn nhoclangbat nha đây mới đúng là giải đáp mình cần tìm, mình đã làm được rùi trong lòng thấy zui zui, thanks you all.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhoclangbat    382

chắc bạn ấy mún quản lý cái nèo ra cái đó ^^, cũng có tính bảo mật chăng, nếu có ai lấy file dwg về ko biết mở lên ko thấy gì vì ảnh đã để chổ khác rùi, biết mô mà lần :D, bạn í mà khóa cái thư mục ảnh lại thì ....^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo