Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
vothanhdn

Lỗi text bị kéo dài trong CAD.

Các bài được khuyến nghị

Nhờ mọi người giúp minh với!

File CAD của mình bị lỗi text cứ kéo dài hoài, khi mình bấm Edit thì nó ra như bình thường, nhưng khi Regen thì nó lại bị như cũ. Mình tìm mà không biết cách xử lý sao?

Ai đã bị trường hợp nay có cách xử lý nào hay ko?

Thanks!!!

File CAD lỗi: http://www.cadviet.c...34_loi_text.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nhờ mọi người giúp minh với!

File CAD của mình bị lỗi text cứ kéo dài hoài, khi mình bấm Edit thì nó ra như bình thường, nhưng khi Regen thì nó lại bị như cũ. Mình tìm mà không biết cách xử lý sao?

Ai đã bị trường hợp nay có cách xử lý nào hay ko?

Thanks!!!

File CAD lỗi: http://www.cadviet.c...34_loi_text.dwg

Chào bạn, Ý bạn là chữ "RẠCH" đấy ah

Nếu đúng thì bạn có thể EXPLODE text đó ra hoặc bạn click đúp vào text đổi thông số : Tracking = 1 ( cái này có biểu tượng là a。B)

Như thế là được :))

Không biết có đúng ý bạn cần không?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn, Ý bạn là chữ "RẠCH" đấy ah

Nếu đúng thì bạn có thể EXPLODE text đó ra hoặc bạn click đúp vào text đổi thông số : Tracking = 1 ( cái này có biểu tượng là a。 B)

Như thế là được :))

Không biết có đúng ý bạn cần không?

Thanks

Cái đó thì mình biết rồi, điều ở đây là nó hiện thị tất cả các text bị kéo dài luôn, như hình đính kèm bên dưới.67034_loi_text.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai chà cứ tưởng bạn daik50 đã đoán trúng ý bạn, tại nhoc cũng thường chỉnh chữ rạch thía nên lúc đầu nhoc mới nói text trong file bạn bình thường :D

Ai dzè bạn chụp hình lên mới thấy @_@ >>> file hay text ko lỗi >>> lỗi do cad của bạn hay font bạn chọn có vấn đề trong máy bạn chăng, cái nỳ cần time nghiên kiú ^^

Ps: sau khi tra cứu tham khảo nhoc đoán rằng bạn nên thay đổi cad version mới or thay đổi font khác cho nhưng chữ đó xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai chà cứ tưởng bạn daik50 đã đoán trúng ý bạn, tại nhoc cũng thường chỉnh chữ rạch thía nên lúc đầu nhoc mới nói text trong file bạn bình thường :D

Ai dzè bạn chụp hình lên mới thấy @_@ >>> file hay text ko lỗi >>> lỗi do cad của bạn hay font bạn chọn có vấn đề trong máy bạn chăng, cái nỳ cần time nghiên kiú ^^

Ps: sau khi tra cứu tham khảo nhoc đoán rằng bạn nên thay đổi cad version mới or thay đổi font khác cho nhưng chữ đó xem

Mình cũng đã đổi font, chuyển CAD 2013 xem vẫn bị lỗi vậy. Những file khác thì không có hiện tượng trên. Những text nào mình tự tạo mới thì ko sao, cai nào cũ thì cứ bị vậy hoài.

Chỉ cần edit chữ đó rồi thoát ra lại hết, bó tay với cái lỗi này luôn.. ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo