Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
jacsonchuong

Khi paste vị trí hình không trùng với con trỏ

Các bài được khuyến nghị

Mình đang sử dụng AutoCAD 2007 để sắp xếp biển số nhà trên địa bàn phường mình quản lý, nhưng không hiểu sau con trỏ chuột tự nhiên không bình thường làm mình không thể nào paste tại vị trí mình muốn mà khi nhấn Paste thì nó nhảy lên tuốt trên màn hình. Khi mở 01 file Cad mới thì bình thường. Ai biết chỉ giùm với (mình mò mấy bữa nay nhưng ko biết đường sửa)

Con trỏ chuột như trong hình bên dưới

Thanks trước nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nguyen Hoanh    4.524
Mình đang sử dụng AutoCAD 2007 để sắp xếp biển số nhà trên địa bàn phường mình quản lý, nhưng không hiểu sau con trỏ chuột tự nhiên không bình thường làm mình không thể nào paste tại vị trí mình muốn mà khi nhấn Paste thì nó nhảy lên tuốt trên màn hình. Khi mở 01 file Cad mới thì bình thường. Ai biết chỉ giùm với (mình mò mấy bữa nay nhưng ko biết đường sửa)

Con trỏ chuột như trong hình bên dưới

Thanks trước nha!

Bạn dùng gõ lệnh UCS rồi enter, enter.

Làm như thế với cả file copy và file paste xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

NGUYEN HOANH oi cho mình hỏi có cách nào đổi màu hàng loạt đối tượng Multi text trong CAD 2007 không? (các đối tượng khác thì mình đổi được text, line ... nhưng đối tượng multitext mình không đổi được, mình đã tạo rất nhiều (số nhà trên địa bàn phường mình) nhưng bây giờ muốn đổi màu thì ko đổi được.

Hoặc có cách nào chuyển từ MultiText sang Text không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oizdoi_oi    451
NGUYEN HOANH oi cho mình hỏi có cách nào đổi màu hàng loạt đối tượng Multi text trong CAD 2007 không? (các đối tượng khác thì mình đổi được text, line ... nhưng đối tượng multitext mình không đổi được, mình đã tạo rất nhiều (số nhà trên địa bàn phường mình) nhưng bây giờ muốn đổi màu thì ko đổi được.

Hoặc có cách nào chuyển từ MultiText sang Text không?

cái này chắc không cần bac Hoanh ra tay đâu nhỉ

bạn gõ lệnh QSELECT sau đó đổi màu thoải mái luôn , còn việc đổi từ MT sang Text thì chỉ cần Explode là ngon thôi mà untitled_1.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay