Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
sinhcad

không coppy và paste được đối tượng trong cad2010

Các bài được khuyến nghị

sinhcad    0

gửi các bạn! mình vừa gặp 1 lỗi là mình nhận được 1 bản vẽ tk xây dựng cơ bản từ đối tác để thiết kế phần xây lắp. Tuy nhiên khi mình muốn coppy và paste 1 vài đối tượng lại không được. Mình mở 1 file cad mới(ctrl +N) rồi coppy đối tượng ở bản vẽ cũ ra paste vào nhưng cũng không được. Bạn nào biết xử lý lỗi này, post bài chỉ cho mình với! Thanks all!http://www.cadviet.com/upfiles/3/115520_crane_dept_moi.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn nói bản vẽ bị lỗi, vậy khi copy paste nó báo lỗi như thế nào? Theo mình thì bản vẽ của bạn không hề bị lỗi gì cả, vẫn copy và paste được bình thường. Mình nghĩ vấn đề là bạn chưa tìm ra chi tiết bạn paste vào thôi.Để khắc phục vấn đề này, khi paste xong bạn nhấn chuột giữa 2 lần bạn sẽ thấy chi tiết mình vừa paste.

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.587

gửi các bạn! mình vừa gặp 1 lỗi là mình nhận được 1 bản vẽ tk xây dựng cơ bản từ đối tác để thiết kế phần xây lắp. Tuy nhiên khi mình muốn coppy và paste 1 vài đối tượng lại không được. Mình mở 1 file cad mới(ctrl +N) rồi coppy đối tượng ở bản vẽ cũ ra paste vào nhưng cũng không được. Bạn nào biết xử lý lỗi này, post bài chỉ cho mình với! Thanks all!http://www.cadviet.com/upfiles/3/115520_crane_dept_moi.dwg

Em vừa file bản vẽ ra xem thử, coppy và paste phình phường!

Bác thử  cài đặt lại Autocad xem sao???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hantinhsaycad    378

1, Bạn kiểm tra các lệnh của Cad máy bạn  plot ,save ... nếu có lỗi thì theo gợi ý của chị Haanh

2, Giống cách của bạn Tâm : Z--> , A-->

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

:D :D :D

2 lúa không nghĩ là cả đời cứ phải bám cad2010. Có lẽ chủ top đã kết hôn với cad2010.

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo