Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyencanh160890

Anh (Chị) cho em hỏi trong cad có bao nhiêu loại block?

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người.

Em có một câu hỏi và mong Anh(Chị) giúp đỡ, Anh Chị có thể cho em hỏi block có tất cả bao nhiêu loại? mỗi loại ấy có tính năng như thế nào? để mình có thể nhận biết được.

Em tìm trên diễn đàn nhưng không thấy bài viết cụ thể, mong được sự giúp đỡ. Em cảm ơn tất cả mọi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
nhoclangbat    382

nhoc nêu đại vài cái nhoc pit ^^

1/ block anonymous : block ko có tên có bằng cách copy rùi past as block , ko thể quản lý

2/ block normal : block bình thường có tên do user đặt tạo bằng lệnh block của cad, có thể quản lý

3/ block att : block thuộc tính cái ni nhoc chỉ bit giải thick vậy ^^

4/ block động : bit nhưng chưa xài bao giờ nên ko rành

5/ block mininsert: block rất cứng đầu dùng đề gửi cho đối tác chỉ xem ko làm gì đc, phá khó, nếu có phá đc cũng tè le

6/ block xref : dạng block tham chiếu đối tượng của file này vào file khác, thường dùng làm trong nhóm hoặc chèn khung tên, khi file mẹ thay đổi thì file con đc tham chiếu từ file mẹ cũng đổi theo,nếu ko bit cách sẽ phá block này ko đc ^^

7/ block kết hợp

..................

PS: nhoc chỉ biết nhiu đó ^^, nếu có gì chưa đúng mí huynh bổ sung thêm :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhoc nêu đại vài cái nhoc pit ^^ 1/ block anonymous : block ko có tên có bằng cách copy rùi past as block , ko thể quản lý 2/ block normal : block bình thường có tên do user đặt tạo bằng lệnh block của cad, có thể quản lý 3/ block att : block thuộc tính cái ni nhoc chỉ bit giải thick vậy ^^ 4/ block động : bit nhưng chưa xài bao giờ nên ko rành 5/ block mininsert: block rất cứng đầu dùng đề gửi cho đối tác chỉ xem ko làm gì đc, phá khó, nếu có phá đc cũng tè le 6/ block xref : dạng block tham chiếu đối tượng của file này vào file khác, thường dùng làm trong nhóm hoặc chèn khung tên, khi file mẹ thay đổi thì file con đc tham chiếu từ file mẹ cũng đổi theo,nếu ko bit cách sẽ phá block này ko đc ^^ 7/ block kết hợp .................. PS: nhoc chỉ biết nhiu đó ^^, nếu có gì chưa đúng mí huynh bổ sung thêm biggrin.png

1/ block anonymous : block ko có tên có bằng cách copy rùi past as block , ko thể quản lý

2/ block normal : block bình thường có tên do user đặt tạo bằng lệnh

block của cad, có thể quản lý

3/ block att : block thuộc tính cái ni nhoc chỉ bit giải thick vậy

4/ block động : bit nhưng chưa xài bao giờ nên ko rành

5/ block mininsert: block rất cứng đầu dùng đề gửi cho đối tác chỉ xem

ko làm gì đc, phá khó, nếu có phá đc cũng tè le

6/ block xref : dạng block tham chiếu đối tượng của file này vào file khác, thường dùng

làm trong nhóm hoặc chèn khung tên, khi file mẹ thay đổi thì file con

đc tham chiếu từ file mẹ cũng đổi theo,nếu ko bit cách sẽ phá block này

ko đc ^^

7/ block kết hợp ....

Em cảm ơn Bác, nhưng em muốn hỏi thêm Bác có thể nói rõ hơn chút nữa không? và cách phân biệt chúng như thế nào? em cảm ơn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo