Đến nội dung

Hình ảnh

Anh (Chị) cho em hỏi trong cad có bao nhiêu loại block?

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 nguyencanh160890

nguyencanh160890

Edu level: ao5

• 77 Bài viết
Điểm đánh giá: 1 (bình thường)

Đã gửi 04 March 2013 - 09:11 AM

Chào mọi người.

Em có một câu hỏi và mong Anh(Chị) giúp đỡ, Anh Chị có thể cho em hỏi block có tất cả bao nhiêu loại? mỗi loại ấy có tính năng như thế nào? để mình có thể nhận biết được.

Em tìm trên diễn đàn nhưng không thấy bài viết cụ thể, mong được sự giúp đỡ. Em cảm ơn tất cả mọi người.

• 0

#2 nhoclangbat

nhoclangbat

Edu level: li10

• 1409 Bài viết
Điểm đánh giá: 379 (khá)

Đã gửi 04 March 2013 - 09:36 AM

nhoc nêu đại vài cái nhoc pit ^^ 1/ block anonymous : block ko có tên có bằng cách copy rùi past as block , ko thể quản lý 2/ block normal : block bình thường có tên do user đặt tạo bằng lệnh block của cad, có thể quản lý 3/ block att : block thuộc tính cái ni nhoc chỉ bit giải thick vậy ^^ 4/ block động : bit nhưng chưa xài bao giờ nên ko rành 5/ block mininsert: block rất cứng đầu dùng đề gửi cho đối tác chỉ xem ko làm gì đc, phá khó, nếu có phá đc cũng tè le 6/ block xref : dạng block tham chiếu đối tượng của file này vào file khác, thường dùng làm trong nhóm hoặc chèn khung tên, khi file mẹ thay đổi thì file con đc tham chiếu từ file mẹ cũng đổi theo,nếu ko bit cách sẽ phá block này ko đc ^^ 7/ block kết hợp .................. PS: nhoc chỉ biết nhiu đó ^^, nếu có gì chưa đúng mí huynh bổ sung thêm :D
  • 0
"...................][)e\/i][_ /\/\@Y CrY....................."

(defun THỔ_DÂN_HỌC_CAD (xxxx) ...) ^_^

#3 nguyencanh160890

nguyencanh160890

Edu level: ao5

• 77 Bài viết
Điểm đánh giá: 1 (bình thường)

Đã gửi 04 March 2013 - 09:56 AM

nhoc nêu đại vài cái nhoc pit ^^ 1/ block anonymous : block ko có tên có bằng cách copy rùi past as block , ko thể quản lý 2/ block normal : block bình thường có tên do user đặt tạo bằng lệnh block của cad, có thể quản lý 3/ block att : block thuộc tính cái ni nhoc chỉ bit giải thick vậy ^^ 4/ block động : bit nhưng chưa xài bao giờ nên ko rành 5/ block mininsert: block rất cứng đầu dùng đề gửi cho đối tác chỉ xem ko làm gì đc, phá khó, nếu có phá đc cũng tè le 6/ block xref : dạng block tham chiếu đối tượng của file này vào file khác, thường dùng làm trong nhóm hoặc chèn khung tên, khi file mẹ thay đổi thì file con đc tham chiếu từ file mẹ cũng đổi theo,nếu ko bit cách sẽ phá block này ko đc ^^ 7/ block kết hợp .................. PS: nhoc chỉ biết nhiu đó ^^, nếu có gì chưa đúng mí huynh bổ sung thêm biggrin.png

1/ block anonymous : block ko có tên có bằng cách copy rùi past as block , ko thể quản lý

2/ block normal : block bình thường có tên do user đặt tạo bằng lệnh
block của cad, có thể quản lý

3/ block att : block thuộc tính cái ni nhoc chỉ bit giải thick vậy

4/ block động : bit nhưng chưa xài bao giờ nên ko rành

5/ block mininsert: block rất cứng đầu dùng đề gửi cho đối tác chỉ xem
ko làm gì đc, phá khó, nếu có phá đc cũng tè le

6/ block xref : dạng block tham chiếu đối tượng của file này vào file khác, thường dùng
làm trong nhóm hoặc chèn khung tên, khi file mẹ thay đổi thì file con
đc tham chiếu từ file mẹ cũng đổi theo,nếu ko bit cách sẽ phá block này
ko đc ^^

7/ block kết hợp ....

Em cảm ơn Bác, nhưng em muốn hỏi thêm Bác có thể nói rõ hơn chút nữa không? và cách phân biệt chúng như thế nào? em cảm ơn.

• 1