Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenkhanhlucky

Xin hỏi về phần mềm+cách sử dụng phối màu lên sản phẩm

Các bài được khuyến nghị

Xin chào cả nhà.

Mình có một thắc mắc xin các bác chỉ giúp, công ty mình làm về giường trẻ em dựa trên các ý tưởng mẫu mã xe, thuyền, hoặc nhà trong đời sống thực, sau đó thiết kế thành giường hoặc nôi cho trẻ em,.

Vấn đề là Mình làm bản vẽ 3d xong ko biết cách nào để thể hiện màu sắc và logo in trên sản phẩm. thường thì công đoạn phối màu đó mình chuyển file 3d cad sang bên công ty mẹ, sau đó tụi thiết kế bên đó dùng phần mềm hoặc cách nào đó họ phối màu và các hình in trên sản phẩm thành file hình ảnh gửi cho khách xem. khách ok sau đó bên mình sẽ tiến hành sx.

Mong các bác chỉ giúp.http://www.cadviet.com/upfiles/3/65580_tham_khao_2.pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cái này max giải quyết được hết bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

3Dmax đó bác, cái này bác phải đi học hoặc mua sách về tự học để biết căn bản đã. Trong quá trình nghiên cứu, bác có vấn đề gì cứ post lên diễn đàn, anh em sẽ giúp bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

E đọc sách mà hiểu được cách làm giống như vậy thì đâu cần phải post lên diễn đàn, e cũng thử tìm hiểu 3d max rùi, e chỉ biết import hình từ cad  vào trong Max xong ko biết làm thế nào để có được hình giống như trên. nên e ko biết là e đã dùng đúng phần mềm để làm việc đó chưa. với lại tài liệu mua ở nhà sách thì e có tham khảo qua cũng khó để thực hiện theo sách vì căn bản là không dùng 3dmax bao giờ, Em ở trong Đồng Nai ít biết trung tâm nào dạy mấy vấn đề này, có biết thì cũng ở xa nơi em ở lắm. Bác và các cao thủ khác giành về lĩnh vực này chỉ giúp e với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề là để vẽ được như vậy thì ko phải dùng 1 lệnh mà nó là cả 1 quá trình làm việc. Bạn đã vẽ được cad 3d thì phần dựng hình có thể bỏ qua, bạn sẽ phải nghiên cứu về vật liệu và ánh sáng. 

Học max cũng như học bơi vậy, nếu ko nhảy xuống nước thì ko bao jờ biết bơi cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo