Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
anhvo

Phím tắt nào giúp di chuyển bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

các bác cho em hỏi, mỗi lần mình di chuyển bản vẽ lên xuống hoặc sang trái phải, mình dùng cách là di chuyển thanh trượt trong bản vẽ, có phím tắt nào kết hợp với con lăn của chuột để mà di chuyển bản vẽ như vậy không? Em ví dụ như trong Visio, mình bấm Shift và xoay con lăn chuột thì bản vẽ sẽ sang trái phải rất tiện lợi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ấn bánh xe jữa của chuột cũng đc mà anh :-??

Bổ sung thêm một chút: Ấn và giữ bánh xe giữa chuột!

Hỏi thêm một chút: Nếu chuột không có bánh xe giữa thì sao? (Tất nhiên không dùng lệnh Pan) :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hỏi thêm một chút: Nếu chuột không có bánh xe giữa thì sao? (Tất nhiên không dùng lệnh Pan) :leluoi:

Núm cái thanh trượt rồi lôi đi.

Thấy bà con spam dã man quá mình làm phát kím bài chơi. :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Núm cái thanh trượt rồi lôi đi.

Thấy bà con spam dã man quá mình làm phát kím bài chơi. :leluoi:

thêm một cách PAN đẹp mắt nữa là . bạn ấn giữ chuột giữa và giữ Ctrl và di kiểu này trông như là xem film vậy, và bạn muốn nó chạy nhanh hay chậm thì tuỳ ý, sang phải, sang trái, chéo OK nhé thử ngay đi bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thêm một cách PAN đẹp mắt nữa là . bạn ấn giữ chuột giữa và giữ Ctrl và di kiểu này trông như là xem film vậy, và bạn muốn nó chạy nhanh hay chậm thì tuỳ ý, sang phải, sang trái, chéo OK nhé thử ngay đi bạn

Em quen đánh đế chế Age lên em rất thích Pan bản vẽ bằng phím lên xuống trái phải! các cao thủ có cáhc nào không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trường hợp bạn không có bánh xe giữa thì bạn có thể tạo phím để thực hiện lệnh Pan như sau :

Chọn Tool ->Customize->Keyboard ->Trong nhãn View menu, Thiết lập phím tắt cho Panrealtime

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác này lười quá đi. lệnh P đơn giản thế còn giề nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ĐÚng là cách này lạ nhất.

Có điều chóng mặt lắm bác ạ! :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ô hay, nhỡ mà phím "P" trên cái bàn pjím của bác ý bị hỏng thì sao?

Nhỡ phím "P" trên bàn phím bị hỏng thì bạn có thể sử dụng cách của mình :

Trường hợp bạn không có bánh xe giữa thì bạn có thể tạo phím để thực hiện lệnh Pan như sau :

Chọn Tool ->Customize->Keyboard ->Trong nhãn View menu, Thiết lập phím tắt cho Panrealtime

Hoặc bạn có thể thay đổi phím P của lệnh Pan bằng một phím khác trong file acad.pgp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh pan có thể thực hiện rất đơn giản, ấn p và dấu cách là được.

Nhưng Mình muốn dùng nút mũi tên sang trái phải lên xuống để di chuyển bản vẽ thì làm thế nào các bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho em hỏi, mỗi lần mình di chuyển bản vẽ lên xuống hoặc sang trái phải, mình dùng cách là di chuyển thanh trượt trong bản vẽ, có phím tắt nào kết hợp với con lăn của chuột để mà di chuyển bản vẽ như vậy không? Em ví dụ như trong Visio, mình bấm Shift và xoay con lăn chuột thì bản vẽ sẽ sang trái phải rất tiện lợi.

có >>>>> bạn bấm cái BI của con chuột.giữ nguyên và kéo chuột >>> thế là xong thôi.......hihi

hoặc gõ lệnh P rồi dùng chuột trái kéo

nhưng dùng P thì hơi lâu so về tốc độ đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ô hay, nhỡ mà phím "P" trên cái bàn pjím của bác ý bị hỏng thì sao?

Hỏi thêm một chút: Nếu chuột không có bánh xe giữa thì sao? (Tất nhiên không dùng lệnh Pan) :rolleyes:

=)) các bác vui tính quá

Giải pháp tốt nhất là đi mua bộ chuột + bàn phím xịn rồi vẽ gì thì vẽ :wacko:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo