Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
giaptk3

kinh nghiệm học về môn Hình hoạ

Các bài được khuyến nghị

vẽ thử 1 bức tượng coi xem khả lăng đã

Biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe, hay cho cái nhà chị này.

Hình họa ở đây là hình họa họa hình của khối các trường kỹ thuật chứ ko phải Hình họa tạo hình của các trường khối mỹ thuật đâu chị ạh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe, hay cho cái nhà chị này.

Hình họa ở đây là hình họa họa hình của khối các trường kỹ thuật chứ ko phải Hình họa tạo hình của các trường khối mỹ thuật đâu chị ạh

Vì tác giả ko nói rõ là vẽ kỹ thuật mà. Sally cũng biết vẽ kỹ thuật nhưng kinh nghiệm thì ko nhiều. Chỉ biết là phải cẩn thận từng chi tiết một, chính xác từng mm, từng nét vẽ; đồ nghề không thể thiếu là compa, thước kẻ, bút chì, bút kim... Không biết nói vậy có đúng không. Xin các pro chỉ giáo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ài zà! Hình học họa hình ko phải là môn vẽ kỹ thuật mà mình học đâu anh ạh. Môn này huyền bí hơn nhiều. Tốt nhất là anh nên đứng ngoài xem chứ ko nên comment trong topic này làm loãng topic nghiêm túc của người ta. Muốn spam thì qua box thư jãn. :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các bác chỉ cho em vài cách về học môn này được không môn này nghe nói khó lắm

Bạn mua một cuốn hình hoạ về và nghiền nó đến khi nào rách (tất nhiên phải cố gắng tư duy một chút), như vậy là bạn đã biết về hình hoạ. Mình nghĩ kinh nghiệm học môn này chỉ có vậy thôi :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kinh nghiệm của mình là bạn phải vẽ nhiều. Vì khi đầu học môn này nếu bạn không theo ngay là sau này khó theo đấy. Lúc đầu sai rồi sẽ đúng thôi. Nào là giao tuyến loạn xạ lên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Môn này là môn học cơ sở của bậc đại học khối kỹ thuật sách bán rất nhiều muốn nắm chắc thì phải siêng mài toán

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hờ hờ, ngày xưa học môn này vẽ mòn cả thước, vẽ hăng quá đổ bệnh luôn.

Vẽ nhiều vào sẽ khá thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn Giaptk3,

Hình học họa hình là môn kỹ thuật cơ sở cho các thiết kế sư nhà ta đấy. Phải cố học tốt thì mới làm tốt được. Kinh nghiệm của mình thì đơn giản như sau:

1/- Nắm thật vững các kiến thức về hình học không gian đã tích lũy thời phổ thông.

2/- Đi học đều, không cúp cua.

3/- Làm bài tập đầy đủ. Nếu có thể nên tự mình bịa ra các bài tập mà dợt lại các bài tập thầy cho.

4/- Làm bài xong nên trao đổi với bạn bè hoặc thầy cô để thấy được các thiếu sót của mình.

5/- Bất cứ chỗ nào chưa hiểu rõ thì phải hỏi cho bằng rõ và làm cho bằng được.

Nếu bạn thực hiện tốt kinh nghiệm của mình là sẽ thành đại bác trong làng hình họa ngay.

Chúc bạn thành công, chóng thành thiết kế sư .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo