Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
onlinesoccon

Em xin hỏi ít kinh nghiệm khi đi làm ? (Em SV năm 2)

Các bài được khuyến nghị

:D  Em đang học năm 2, em định hè này đi làm lấy thêm chút kinh nghiệm . Mà ko biết khi đi làm nó sẽ cần đòi hỏi ntn. em nghe nói là SV năm 2 nhu em thì người ta sẽ cho mình bóc tách bản vẽ, bổ chi tiết...vv :unsure:  .

CÁc vị huynh đài chỉ dùm em ít kinh nghiệm ít ỏi khi mới bắt đầu đi làm với :ph34r:  để em biết mà phấn đấu :ph34r: 

Đa tạ ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Luxury037    39

Năm 2 thì ai cho bạn làm những việc đó, thậm chí khi bạn ra trường rồi đi xin được việc cũng là khó khăn trong thời buổi này. theo mình thì tốt nhất bạn nên làm tốt trọng trách của mình bây giờ là học và cố gắng học hỏi kinh nghiệm từ các anh đi trước thông qua sách báo, Internet.... để tích lũy kiến thức cho chắc sau đó sẽ nghĩ tới thực hành. còn mới năm 2 bạn mới học xong đại cương kiến thức ngành chưa có, đó là chưa nói tới chuyện học 1 đường làm 1 nẽo chứ nó ko dậm khuôn như mình học trên sách vở. tks 

Chúc bạn học tốt !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Năm 2 thì ai cho bạn làm những việc đó, thậm chí khi bạn ra trường rồi đi xin được việc cũng là khó khăn trong thời buổi này. theo mình thì tốt nhất bạn nên làm tốt trọng trách của mình bây giờ là học và cố gắng học hỏi kinh nghiệm từ các anh đi trước thông qua sách báo, Internet.... để tích lũy kiến thức cho chắc sau đó sẽ nghĩ tới thực hành. còn mới năm 2 bạn mới học xong đại cương kiến thức ngành chưa có, đó là chưa nói tới chuyện học 1 đường làm 1 nẽo chứ nó ko dậm khuôn như mình học trên sách vở. tks 

Chúc bạn học tốt !

Thằng bạn e năm nay nó rủ em đi. em cũng chưa biết thế nào. bọn em hiện mới làm dc xong k5 anh à :(

Em cũng thấy nhiều anh chị năm 3 là đi làm rồi mà :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

:D  Em đang học năm 2, em định hè này đi làm lấy thêm chút kinh nghiệm . Mà ko biết khi đi làm nó sẽ cần đòi hỏi ntn. em nghe nói là SV năm 2 nhu em thì người ta sẽ cho mình bóc tách bản vẽ, bổ chi tiết...vv :unsure:  .

CÁc vị huynh đài chỉ dùm em ít kinh nghiệm ít ỏi khi mới bắt đầu đi làm với :ph34r:  để em biết mà phấn đấu :ph34r:

Đa tạ ^^

Similar topics from web:

Em nên làm gì sau khi ra trường? | Chia sẻ kinh nghiệm

Sinh viên ngành ngân hàng ra trường 2 năm vẫn chưa xin việc ...

Tư vấn cho em về ngành Công nghệ kỹ thuật ô tô.? | Giáo dục ...

Sinh viên mắc kẹt trước Thông tư 55 của Bộ Giáo dục

Thủ tục làm hộ chiếu Đức

Phỏng vấn xin việc: trả lời câu hỏi mức lương?

Lận đận tìm việc thời suy thoái

Việc làm cho sinh viên? [Lưu Trữ]

\Sinh viên hãy chọn nghề trước khi chọn trường\

HMU confessions | Facebook

Chân dung một sinh viên Ngoại thương

NHUNG DIEU CAN BIET VE THONG TIN TUYEN SINH | Tuyển sinh ...

[Chia sẻ chuyện nghề] Kiến trúc

Thảo luận Thành viên:Nhanvo – Wikipedia tiếng Việt

Phần Lan và hai năm đã qua | TrangVivi\s Blog

Không hiểu anh học nghề gì? Nếu không có khó khăn về kinh tế,  hãy tập trung vào việc học, sau này ra trường đi làm cũng chưa muộn!

Nếu eo hẹp về kinh tế,  anh có thể đi làm, nhưng chọn những việc hợp với khả năng và sức khỏe của mình.

Chắc chắn là chẳng có nơi nào nhận sinh viên năm thứ 2 về làm công việc bóc tách bản vẽ cơ khí, anh đừng đi xin việc phí công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không hiểu anh học nghề gì? Nếu không có khó khăn về kinh tế,  hãy tập trung vào việc học, sau này ra trường đi làm cũng chưa muộn!

Nếu eo hẹp về kinh tế,  anh có thể đi làm, nhưng chọn những việc hợp với khả năng và sức khỏe của mình.

Chắc chắn là chẳng có nơi nào nhận sinh viên năm thứ 2 về làm công việc bóc tách bản vẽ cơ khí, anh đừng đi xin việc phí công!

:)  cảm ơn bạn mình học Kiến trúc ^^ Trên mình nói là vẽ nhà đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
duy782006    1.377

Tốt nhất là đi làm thợ hồ (thời sinh viên của mình là thế mình cũng học kiến trúc) va chạm thực tế là tốt nhất. 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tốt nhất là đi làm thợ hồ (thời sinh viên của mình là thế mình cũng học kiến trúc) va chạm thực tế là tốt nhất. 

e cũng nghe thầy e bảo là nên đi làm thợ :ph34r: , nhưng nghe vẻ hơi nhọc :lol: .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mũn xinh    638

Nên đi làm nhưng cần xác định rõ công việc mình làm, tránh làm ảnh hưởng đến tương lai.

Mình có 1 cậu bạn, học thiết kế nội thất, đi làm từ năm 2 nhưng vì là sinh viên, nên chỉ làm công việc triển khai bản vẽ chi tiết (họa nô). Cậu ý rất gắn bó với công việc đó. Đến bây jờ, sau khi tốt nghiệp 7 năm thì cậu ý vẫn làm trưởng nhóm họa nô chứ hoàn toàn không làm được concept nữa.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nên đi làm nhưng cần xác định rõ công việc mình làm, tránh làm ảnh hưởng đến tương lai.

Mình có 1 cậu bạn, học thiết kế nội thất, đi làm từ năm 2 nhưng vì là sinh viên, nên chỉ làm công việc triển khai bản vẽ chi tiết (họa nô). Cậu ý rất gắn bó với công việc đó. Đến bây jờ, sau khi tốt nghiệp 7 năm thì cậu ý vẫn làm trưởng nhóm họa nô chứ hoàn toàn không làm được concept nữa.

Thanks Kiu anh :D  em cũng nghĩ là đi làm để sau này khỏi bỡ ngỡ. Thực tế vẫn khác nhiều trên trường lớp ^^. Nhưng em ko biết là mới năm 2 như em thì có thể làm được những gì :ph34r:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lehoangdiep    1

Mình cũng là sinh viên năm 2 nè bạn, mình học kỹ thuật xây dựng, theo mình nghe thầy nói là có thể đi thực hành như làm thợ hồ, hay đi xem các công trình đang thi công, chắc mình cũng sẽ phãi đi tìm công trình nào đó để xem và học hỏi kinh nghiệm mới được. chúc bạn học tốt.!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng là sinh viên năm 2 nè bạn, mình học kỹ thuật xây dựng, theo mình nghe thầy nói là có thể đi thực hành như làm thợ hồ, hay đi xem các công trình đang thi công, chắc mình cũng sẽ phãi đi tìm công trình nào đó để xem và học hỏi kinh nghiệm mới được. chúc bạn học tốt.!

:P  Thực tế vẫn là quan trong nhất .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
AGi    13

Đa tạ ^^

Similar topics from web:

Em nên làm gì sau khi ra trường? | Chia sẻ kinh nghiệm

Sinh viên ngành ngân hàng ra trường 2 năm vẫn chưa xin việc ...

Tư vấn cho em về ngành Công nghệ kỹ thuật ô tô.? | Giáo dục ...

Sinh viên mắc kẹt trước Thông tư 55 của Bộ Giáo dục

Thủ tục làm hộ chiếu Đức

Phỏng vấn xin việc: trả lời câu hỏi mức lương?

Lận đận tìm việc thời suy thoái

Việc làm cho sinh viên? [Lưu Trữ]

\Sinh viên hãy chọn nghề trước khi chọn trường\

HMU confessions | Facebook

Chân dung một sinh viên Ngoại thương

NHUNG DIEU CAN BIET VE THONG TIN TUYEN SINH | Tuyển sinh ...

[Chia sẻ chuyện nghề] Kiến trúc

Thảo luận Thành viên:Nhanvo – Wikipedia tiếng Việt

Phần Lan và hai năm đã qua | TrangVivi\s Blog

Học năm 2 vẫn có thể đi làm đc. Khi xưa mình cũng đi làm từ hè năm 2. Công việc khi đó chủ yếu là khai triển vệ sinh, vẽ các mặt cắt nhà dân. Giờ nếu SV năm 2 như bạn thì chắc cũng làm chủ yếu mấy việc đó. Bạn đừng lo lắng, ở mỗi cty họ dều có những bộ hồ sơ thiết kế mẫu. Khi ng ta giao việc sẽ kèm theo mẫu để bạn tham khảo làm theo, cái nào không hiểu thì hỏi. Quan trọng là có cty nào cho bạn làm ko thôi. Bạn sẽ học đc nhiều thứ lắm đấy. Good luck!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Học năm 2 vẫn có thể đi làm đc. Khi xưa mình cũng đi làm từ hè năm 2. Công việc khi đó chủ yếu là khai triển vệ sinh, vẽ các mặt cắt nhà dân. Giờ nếu SV năm 2 như bạn thì chắc cũng làm chủ yếu mấy việc đó. Bạn đừng lo lắng, ở mỗi cty họ dều có những bộ hồ sơ thiết kế mẫu. Khi ng ta giao việc sẽ kèm theo mẫu để bạn tham khảo làm theo, cái nào không hiểu thì hỏi. Quan trọng là có cty nào cho bạn làm ko thôi. Bạn sẽ học đc nhiều thứ lắm đấy. Good luck!

:D  cảm ở anh nhiều nhé!!! e cũng băn khoăn nhiều vì dc th` bạn rủ đi làm chung vs nó. thanks U anh !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hantinhsaycad    378

Ví dụ của bác Mun xinh lá một trường hợp phụ thuộc rất nhiều vào khà năng , may mắn , thân thế và ....................

Mình có quen đứa em vừa học KTS vừa phụ với thầy , ra trường được thầy giới thiệu : Hơn 3 năm sau đã là một phó phòng rồi !...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

"Một người tên Nam, tự giới thiệu là đã tốt nghiệp trường Đại học Công nghiệp, cũng là người được phân công nhiệm vụ giám sát tôi cho biết, cậu ra trường được hơn 1 năm. Nhiều công ty lớn ở Hà Nội mời gọi, nhưng Nam từ chối về đây làm vì tuy lúc đầu thu nhập có thể thấp hơn công ty ở Hà Nội, nhưng đến nay lương anh đã “ăn đứt” mấy đứa cùng lớp"

Nguồn:

http://vtc.vn/1-374933/kinh-te/tan-thay-doi-song-nguyen-thuy-o-chon-bay-dan-da-cap.htm

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hdb    9

+Nên đi làm.

+Nên nhiệt tình.

+Nên yêu nghề.

+Nên đừng vội xin tiền công.( Việc này là của Ông chủ )

=>Ra trường có chút kinh nghiệm đảm bảo "Thành Công".

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo