Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyen_thuong

mong mọi người giúp em lỗi trong cad 2007 (bắt kích thước ảo - sai )

Các bài được khuyến nghị

đây là tình trang bắt kích thước của em ,lạ và rất dị , mong mọi người giúp, khong hiểu em kích cái gì trong dimesion mà nó lại như này. bắt toàn sai :

http://upanh.com/slider/?e=malihu&s=upload&start=0rtfbl6h6io

http://upanh.com/slider/?e=malihu&s=upload&start=0rtfdl0pdyu

mong mọi người giúp.

hoặc

... @@

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn chỉ đưa hình mà không chỉ rõ nên mình hiểu như thế này không biết có đúng ý bạn không, vì không có ai trả lời nên mình xin phép được nêu ý kiến trước.

-Ở hình đầu tiên, mình nghĩ bạn thắc mắc tại sao cái đường kích thước lại hở ra so với chi tiết có đúng không? nếu đúng thì cách sửa như trong hình, bạn chọn giá trị offset from origin đưa nó về 0 là được.

-Ở hình thứ 2, chắc là chữ số kích thước nằm giữa đường kích thước có đúng không? trường hợp này bạn có thể chỉnh lại như hình, lựa chọn ở mục vertical mặc định của bạn đang là Centered bạn hãy chọn lại là Above.

Nếu chưa đúng ý bạn cần nói rõ hơn là bạn đang.........ham muốn điều gì để mọi người cùng góp ý thêm.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo