Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
cdt0031

Cho em hỏi về cách vẽ tường nhanh trong xây dựng

Các bài được khuyến nghị

Em đang học vẽ nhà bên xây dựng, đến khi vẽ tường thể hiện độ dày 20 thì có 1 vấn đề là nếu vẽ như vậy bằng thủ công thì lâu lắm. Em đã từng xem video mà chỉ cần 1 lệnh là có thể vẽ được. Các bác chỉ giùm em với nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em đang học vẽ nhà bên xây dựng, đến khi vẽ tường thể hiện độ dày 20 thì có 1 vấn đề là nếu vẽ như vậy bằng thủ công thì lâu lắm. Em đã từng xem video mà chỉ cần 1 lệnh là có thể vẽ được. Các bác chỉ giùm em với nhé.

Vẽ thủ công bằng lệnh MLINE cũng tạm được. Anh thử gửi video đó lên xem sao???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu thao tác nhanh thì chả có gì là lâu bạn ah. dùng lisp cũng được nhưng nên để cho những việc gì khó khó 1 chút chứ không phải cứ lạm dụng nó vừa giảm tư duy cad lại vừa phụ thuộc.Mấy lisp sau chắc bạn cần

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn mới dùng cad chắc chưa thạo về lisp thì dùng lệnh ml->j Enter ->z Enter ->s Enter -> Nhập vào chiều rộng tường Enter và vẽ thôi. Chúc bạn may mắn :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì .... Vẽ tường rào , đường đi , hoặc vẽ lên tường ấy .... Chứ tường nhà cách đoạn phài có trụ,dầm .cửa khung nội ,ngoại , .....mà bạn bảo chỉ cần một lệnh , mình đoán chắc lệnh :USD thì phải

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì .... Vẽ tường rào , đường đi , hoặc vẽ lên tường ấy .... Chứ tường nhà cách đoạn phài có trụ,dầm .cửa khung nội ,ngoại , .....mà bạn bảo chỉ cần một lệnh , mình đoán chắc lệnh :USD thì phải

Trời!... chủ thớt chỉ hỏi: "Em đang học vẽ nhà bên xây dựng, đến khi vẽ tường thể hiện độ dày 20 thì có 1 vấn đề là nếu vẽ như vậy bằng thủ công thì lâu lắm"  Sao anh Hantinhsaycad lại tơ ... tưởng đến "Vẽ tường rào , đường đi , hoặc vẽ lên tường ấy"??? Khi vẽ tường chạm cột và cửa thì dừng lại có sao đâu???

Thân tặng anh bức tranh vẽ  trên  tường:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác htsc cứ hỏi gu gồ ka ka cái tranh tường thì ra cả khối.

Không được đâu bác Duy , mình thích dùng hàng nhà thôi ,

Vả lại đã biết bác 2 lúa có cả một kho tranh tường , chắc bác ấy không rảnh thôi , hì hì........ :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo