Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
le_na

Lỗi không sử dụng được LENGTH.LSP trong cad 2013?

Các bài được khuyến nghị

le_na    0

Chào mọi người

Em sử dụng Length.lsp trong cad 2013 để tính khối lượng nhưng giá trị đo được toàn là giá trị 0, em không biết bị lỗi gì nữa. Mấy hôm trước em vẫn sử dụng nó vẫn bình thường. Em phải mở bản vẽ trên cad 2007 thì mới sử dụng được length.lsp. Mong mọi người hỗ trợ chỉ giúp em. Cám ơn mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Song Nhi    52

Bạn cần nói rõ hơn tý: Là cùng một file, bạn test trên 2 môi trường ACAD 2007 & 2013 thì kết quả khác nhau hay là 2 trường hợp hoàn toàn khác nhau?

1. Length.lsp bạn cần up lên để mọi người có căn cứ, kể cả file bản vẽ mà bạn đã sử dụng lisp đó trên môi trường ACAD 2013 --> "bị lỗi"?

2. Hoặc: Ngoài: "giá trị đo được toàn là giá trị 0" thì ACAD còn báo lỗi gì khác nữa không bạn?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
le_na    0

Oh, ngoài "giá trị đo được toàn là giá trị 0" thì ACAD không báo lỗi gì nữa bạn ơi. Mình test trên 2007 thì được nhưng trên 2013 thì giá trị là 0, mình đã thử các bản vẽ khác cũng bị tương tự trên 2013 nhưng trên 2007 thì được hết. Đây là lisp mình thường sử dụng. Mọi người xem và chỉ giúp mình nhé

http://www.cadviet.com/upfiles/3/115136_length.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Doan Van Ha    2.676

Bạn làm 2 việc:

1). Sửa dòng này:

(rtos len)

Thành dòng này:

(rtos len 2 2)

2). Paste dòng này vào đầu hoặc cuối lisp:

(setvar "dimzin" 0)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Doan Van Ha    2.676

Lisp thì đúng rồi. Còn bản vẽ? Chẳng lẽ bạn không post lên được? Bỏ hết mấy thứ râu ria đi cho nhẹ, save qua 2007.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
le_na    0

Em đã cài lại cad 2013 và đã sử dụng được lisp Length trên cad 2013 rồi. Cảm ơn anh Doan Van Ha đã nhiệt tình chỉ dẫn và giúp đỡ  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo